Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Mũn xinh

Giá sách kỳ lạ, thách thức các bác thợ mộc đây.

Các bài được khuyến nghị

Hoan1111    694

Một giả thuyết: liên kết ~ bản lề + hệ nam châm đẩy :lol:

Liên kết ~bản lề em hiểu, còn hệ nam châm đẩy thì nguyên lý làm việc của nó nó dư ...lào anh nhỉ???

Khung kim loại tạo thành hệ kết cấu chính. Gỗ chỉ là vỏ bao che bên ngoài thôi.

Chắc chắn là không phải khung kim loại rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hoan1111    694

Giá sách có thể chịu tải đến 160 lbs, tương đương với 72kg :-ss

Thủ công và thiết kế ở Bogota, Colombia.
Kết thúc với một veneer quả óc chó tự nhiên bên ngoài và sự lựa chọn của bạn của một trong hai trắng, Celeste, hoặc than chì bên trong.
Màu sắc bên ngoài của kệ có thể xếp chồng là quả óc chó tối như thể hiện trong hình ảnh.
Giữ hơn 160 lbs.
Đến nhà của bạn trong một hộp.

Tháo lắp trong khoảng 5 phút, không cần bất cứ 1 công cụ hỗ trợ nào

Tàu tháo rời và có thể được đặt lại với nhau trong vòng chưa đầy 5 phút mà không cần các công cụ hay phần cứng.
Kết thúc với một veneer quả óc chó tự nhiên bên ngoài và sự lựa chọn của bạn của một trong hai trắng, Celeste, hoặc than chì bên trong.
Màu sắc bên ngoài của kệ có thể xếp chồng là quả óc chó tối như thể hiện trong hình ảnh.
Giữ hơn 160 lbs.

Giữ hơn 160 lbs.
Tàu tháo rời và có thể được đặt lại với nhau trong vòng chưa đầy 5 phút mà không cần các công cụ hay phần cứng.

Giữ hơn 160 lbs.

Giữ hơn 160 lbs.

Có thể chế tạo giá sách đựng hơn một tạ sách không vấn đề gì. Bí kíp của nó xem video sẽ hiểu, bác ạ!

AutoCAD có thể xác định đượcnhanh chóng vị trí các hộp xếp lên nhau một cách ngon lành:

http://www.cadviet.com/forum/topic/274-do-vui/page-54

Hình ảnh khung giá sách bằng gỗ chò, de, dổi...(ván ép không làm được)

(Nếu bác Mũn đầu tư làm giá sách, em sẽ trợ giúp bằng  hình thức góp... cổ phần!) :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

http://www.youtube.com/watch?v=cpQIBSyXYEM

Bí kíp của cái gọi là "cân bằng bền" của Michael Jackson nằm ở  tọa độ thời gian 3' 47" trong video trên.

Xin mời các bác thưởng thức và giải thích Michael Jackson đã dùng ...chiêu gì???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepttr    523

Liên kết ~bản lề em hiểu, còn hệ nam châm đẩy thì nguyên lý làm việc của nó nó dư ...lào anh nhỉ??

Mình chỉ diễn đạt cái giả thuyết của mình theo ngôn ngữ "lúa" mà thôi:

Ý là: Bản lề + các cặp nam châm "đưa đít vào nhau" --> để sinh ra lực đẩy "vô hình" (thế năng như 1 lò xo) --> tạo cảm giác bí hiểm 1 tí thôi.

Tất nhiên để làm đc thì hệ phải "lân cận" cân bằng rồi :D :D :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

Ý là: Bản lề + các cặp nam châm "đưa đít vào nhau" --> để sinh ra lực đẩy "vô hình" (thế năng như 1 lò xo) --> tạo cảm giác bí hiểm 1 tí thôi.

Hề hề hề,

Ối giời ơi, bác này chơi mất vệ sinh quá. Ai lại "đưa đít vào nhau" thế kia ......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Nguồn: http://nhungdieuthuvi.com/2011/06/michael-jackson-lam-sao-co-the-nghieng-45-do/

Nguyên lý làm việc của giá sách cũng giống như cái gót giày của Michael Jackson, chỉ khác về kết cấu một chút thôi, rất đơn giản và hiệu quả! Tên gọi của nó là : cân bằng  siêu bền bằng ...cưỡng bức! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Hình ảnh Hoằn thí nghiệm cân bằng ...bền bằng 01 miếng băng dính hai mặt nho nhỏ xinh xinh . >>> Để giá sách làm việc được chỉ cần tác động vào nó một lực rất nhỏ và rất nho nhỏ thôi!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Trời ! Anh Hiệp chơi ...ác quá! Chỉ có cái băng dính, làm gì có cái cục kê nào???

Cháu của bác ...cứ quấy khóc đòi ...ti

Còn bác lại ...đa nghi như Tào Tháo

Em dựng lại... hiện trường không... hư ảo

Bấm máy xong... thì cây đổ ...thật may...

Lần này, em không miết kỹ băng dính nên vừa chụp xong hình thì cây đổ , thậy may bác ạ! :) :) :)

Dựng nghiêng không có sự trợ giúp của băng dính mới gọi là khó. Dựng quả trứng đứng trên đầu đũa mới gọi là khó:

“Trứng đứng đũa“, trò ai cũng có thể làm được“

http://www.baomoi.com/Trung-dung-dua-tro-ai-cung-co-the-lam-duoc/79/6365843.epi

http://www.youtube.com/watch?v=RHvIfW09MuY

Anh Hiệp thử bắt tay vào làm xem sao???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo