Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hienlx91

Hỏi về Lisp xuất diện tích trong CAD

Các bài được khuyến nghị

hienlx91    0

Chào các bác trong diễn đàn, em là thành viên mới (em cũng hay lên, nhưng mất nick từ hồi 2009).

Em mới tập tành về Lisp, kì này phải làm tốt nghiệp trong đó có 1 phần vẽ biên dạng và đo diện tích.

Hình của em có khoảng 4-5 tham số đầu vào (như hình ạ). Nhiệm vụ của em là đi khảo sát sự thay đổi của các thông số ý, ảnh hưởng đến miền diện tích như thế nào.

Bây giờ em muốn làm 1 Lisp nhập vào 3-4 thông số ấy, cố định các thông số, còn 1 thông số sẽ cho chạy từ a...b (chẳng hạn) mỗi lần nhảy 1 khoảng giá trị đến hết( em ko chuyên lập trình, các bác thông cảm chút ạ :D). Cứ mỗi lần lặp đưa ra 1 diện tích và các diện tích này xuất ra chung 1 bản Text. Làm tương tự với các thông số khác. Liệu như vậy thì Lisp có làm được không ạ? Muốn làm được cái đó,Em  phải bắt đầu từ đâu ạ (em mới nghiên cứu nên không rành lắm)? 

Xin các anh em trong diễn đàn cho em lời khuyên.

Cảm ơn và chúc sức khỏe anh em.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hienlx91    0

Xin lỗi các bác file đính kèm nó không mở được hay sao ý. Đây là ảnh ạ.

https://lh3.googleusercontent.com/-t1UTBJ2T5gk/Ucb5mntxOII/AAAAAAAAAZ0/bk6btaYaFos/w506-h430-o/H%E1%BB%8Fi+Cad.png

Miền cần đo diện tích là miền tạo bởi các cung tròn đậm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo