Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
trang3t

Lỗi Cad khi in, các pro giúp em với, em sắp phải giao hồ sơ rồi!

Các bài được khuyến nghị

trang3t    0

Sao k up đc nhiều ảnh 1 lúc nhỉ? Tình hình bane cad của em lúc phát lệnh in thì n cứ bị ntn, có dòng chữ chạy xung quanh , nhưng lúc vẽ thì không có, mà k tài nào em xóa đc. Các anh chị giúp em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
gia_bach    1.442

Không biết đoán bệnh của bạn là gì ?

Nhưng hình như bạn đang dùng bản dành cho sinh viên (AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT) ?

Tham khảo cách khắc phục cho bản Cad sinh viên :

-  lỗi " produced by an autodesk educational product"

-  Autodesk Educational Product

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haipcccvn    0

Các anh em trong diễn đàn cho mình hỏi tí, mình có file cad đồ án mẫu nhưng mình xài cad 2007 nên mở không được, nó báo lỗi phiên bản, anh em nào có phiên bản cad nào 2013, hay 2014 gì đó mở được thì làm ơn save lại 2007 cho mình với, mình đang cần để sữa cái đồ án bê tông 2 cái.Thanks anh em nhiều nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

:D :D :D

Bác định để AEC mở cho bác bằng .... tưởng tượng à?

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haipcccvn    0

Các anh em trong diễn đàn cho mình hỏi tí, mình có file cad đồ án mẫu nhưng mình xài cad 2007 nên mở không được, nó báo lỗi phiên bản, anh em nào có phiên bản cad nào 2013, hay 2014 gì đó mở được thì làm ơn save lại 2007 cho mình với, mình đang cần để sữa cái đồ án bê tông 2 cái.Thanks anh em nhiều nha.

http://www.mediafire.com/download/0ssd6ervomij6rg/DABTCT2_-_Ban_ve.dwg

Đây bác à, em không biết đăng bài mà, giờ mới tham gia diễn đàn lần đầu.Thanks bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bachzjmla    2

t cad 2011,b cứ up len đưa link đây save lại cho

mà b chắc là học xây dựng đây mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kimvesta    0

Các anh/chị làm ơn cho em hỏi: khi em plot 1 file ra file pdf, bản vẽ nó tự xoay chiều nên khi em mở pdf ra em phải rotate mới xem được và bản vẽ không tự central như lúc em preview, như vậy là lỗi gì và cách khắc phục ntn ạ?

Em đang dùng cad 2008.

Em cảm ơn nhiều ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hien05x2a    0

Các anh/chị làm ơn cho em hỏi: khi em plot 1 file ra file pdf, bản vẽ nó tự xoay chiều nên khi em mở pdf ra em phải rotate mới xem được và bản vẽ không tự central như lúc em preview, như vậy là lỗi gì và cách khắc phục ntn ạ?

Em đang dùng cad 2008.

Em cảm ơn nhiều ạ.

Cái này có thể là do bạn chọn khổ giấy cho máy in ảo DWG to PDF.pc3 chưa đúng. giả sử bạn muốn in khổ A3 ngang thì bạn chọn khổ giấy ISO A3(420.00x270.00mm); còn nếu muốn in A3 dọc thì bạn chọn A3(270.00x420.00mm) và tùy chọn portrait hay landscape phải tương ứng với ngang hay dọc của khổ giấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay