Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
ngochien.hau

Thắc mắc Lisp

Các bài được khuyến nghị

Hiện tại em đang dùng Cad 2007

mới học nên có vài thắc mắc khi sử dụng Auto lisp

bộ lisp san nền ấy ạ

Cụ thể là em load lisp rồi nhưng khi dùng lệnh " IL " để ghi chú chiều dài độ dốc với lênh " KL " để tính khối lượng đào đắp nhưng nó hiện thị ra toàn số 000

thứ 2 cho em thắc mắc luông là tỉ lệ trong bản cad có phải thực hiện như trong hình không ạ
121241_untitled.jpgem xin cảm ơn mọi người nhiều ạ !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bản vẽ của em ntn ạ, em dùng lisp Sannen được thầy giáo share lại 
mọi khi dùng bt, nhưng chả hiểu sao giờ lại bị lỗi tn, mong mọi người chỉ giúp em vơi ạ

Với lại em có thắc mắc là trong bản vẽ quy hoạch ng ta thường vẽ theo đơn vị m hay là mm ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chẳng có bản vẽ nào, chẳng có lisp bạn dùng thì làm sao bạn bảo mọi người giúp được

câu thứ 2 thì trong bài #1 bạn chỉ đưa hình không có ghi chú, không có mũi tên chỉ vào mục nào thì người xem chỉ biết đoán mò

Tiêu đề topic thì hình như hơi sai qui định, và mọi người giúp nhau đâu quan trọng ngành nào, nghề noà, gúp được thì giúp thôi

Trả lời câu thứ 2 bạn hỏi, đặt đơn vị là meter như vậy thì chưa có ảnh hưởng gì đến bản vẽ của bạn đâu, và hơn hết con số hiện nên trong khi bạn đo diện tích, chiều dài trong cad không do mục này quy định. (có chút ảnh hưởng nhưng truớc mắt với phạm vi sử dụng của bạn chưa chắc đã gặp)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chẳng có bản vẽ nào, chẳng có lisp bạn dùng thì làm sao bạn bảo mọi người giúp được

câu thứ 2 thì trong bài #1 bạn chỉ đưa hình không có ghi chú, không có mũi tên chỉ vào mục nào thì người xem chỉ biết đoán mò

Tiêu đề topic thì hình như hơi sai qui định, và mọi người giúp nhau đâu quan trọng ngành nào, nghề noà, gúp được thì giúp thôi

Trả lời câu thứ 2 bạn hỏi, đặt đơn vị là meter như vậy thì chưa có ảnh hưởng gì đến bản vẽ của bạn đâu, và hơn hết con số hiện nên trong khi bạn đo diện tích, chiều dài trong cad không do mục này quy định. (có chút ảnh hưởng nhưng truớc mắt với phạm vi sử dụng của bạn chưa chắc đã gặp)

em xin lỗi, trong quá trình upload nó lỗi em k để ý

Lỗi như ảnh đây ạ

ghi chú chiều dài độ dốc với khối lượng đào đắp nó toàn là 0.0000

P/s: trước đây em vẫn dùng lisp này bt ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo