Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
anhbadia

Giúp lisp trong 3D

Các bài được khuyến nghị

anhbadia    0

Chào cả nhà,

Em đang gặp khúc mắc chỗ này mong mọi người giúp với:

- Em có file cad 3d, các đối tượng có màu khác nhau. Em muốn có một cái lisp tự tạo các layer với mỗi màu là một layer định sẵn và add các đối tượng trong mô hình 3d vào layer.

VD: có hai đối tượng 1 xanh, 1 đỏ. Lisp sẽ tạo 2 layer: layer thep_1 có màu xanh và add đối tượng màu xanh trên mô hình vào layer thep_1, layer thep_2 có màu đỏ và add đối tượng màu đỏ trên mô hình vào layer thep_2.

cái này có khả thi ko ạ? Xin giúp em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hoan1111    694

Chào cả nhà,

Em đang gặp khúc mắc chỗ này mong mọi người giúp với:

- Em có file cad 3d, các đối tượng có màu khác nhau. Em muốn có một cái lisp tự tạo các layer với mỗi màu là một layer định sẵn và add các đối tượng trong mô hình 3d vào layer.

VD: có hai đối tượng 1 xanh, 1 đỏ. Lisp sẽ tạo 2 layer: layer thep_1 có màu xanh và add đối tượng màu xanh trên mô hình vào layer thep_1, layer thep_2 có màu đỏ và add đối tượng màu đỏ trên mô hình vào layer thep_2.

cái này có khả thi ko ạ? Xin giúp em với

Nếu luận theo câu chữ anh đã viết thì không cần phải dùng lisp, chỉ cần gõ lệnh LA rồi tạo layer thep_3 , layer thep_4....

Cách hay nhất là anh gửi hình minh họa lên, anh Hai Lúa sẽ bôi mầu cho!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anhbadia    0

Mô hình của em có 2 cây beam màu 2 và 3, giờ mình muốn auto tạo ra 2 layer với tên định sẵn thep_2, thép 3. rồi add mỗi thanh vào mỗi layer. Bro giúp mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo