Đến nội dung

Hình ảnh
- - - - -

Lisp toạ độ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 longdamcuu

longdamcuu

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 23 October 2008 - 08:46 AM

Tôi là người làm bản vẽ cad công trình, hiện nay tôi đang gặp khó khăn về việc lấy toạ độ điểm lưới thiết kế của bản vẽ công trình. Trước đay tôi đã được người bạn cho tôi một chưông trình như thế nhưng sau khi tôi sử dụng Autocad 2008 thì nó không sử dụng được nữa, vậy các bạn có thể giúp tôi được không. Tôi xin mô tả về lisp đó như sau: Khi bạn cần lấy toạ độ 1 điểm bạn chỉ cần chèn block toạ độ vào điểm đó sau đó bạn chạy VBA Manager thì bản vẽ sẽ hiện toạ độ điểm đó đồng thời xuất ra 1 file text co chứa toạ độ điểm đó ( đây cũng là phần tôi ưa thích nhất trong lisp của bạn tôi). Ngoài ra tôi cúng có phần mềm của hàn Quốc có thể làm được những việc đó tuy nhiên vi nó sử dụng font Hàn Quốc nên tôi không sử dụng được ( đó là phần mềm Dream). Vậy rất mong các bạn hãy giúp tôi nhé
  • 0

#2 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1360 (rất tốt)

Đã gửi 23 October 2008 - 09:18 AM

Tôi là người làm bản vẽ cad công trình, hiện nay tôi đang gặp khó khăn về việc lấy toạ độ điểm lưới thiết kế của bản vẽ công trình. Trước đay tôi đã được người bạn cho tôi một chưông trình như thế nhưng sau khi tôi sử dụng Autocad 2008 thì nó không sử dụng được nữa, vậy các bạn có thể giúp tôi được không. Tôi xin mô tả về lisp đó như sau: Khi bạn cần lấy toạ độ 1 điểm bạn chỉ cần chèn block toạ độ vào điểm đó sau đó bạn chạy VBA Manager thì bản vẽ sẽ hiện toạ độ điểm đó đồng thời xuất ra 1 file text co chứa toạ độ điểm đó ( đây cũng là phần tôi ưa thích nhất trong lisp của bạn tôi). Ngoài ra tôi cúng có phần mềm của hàn Quốc có thể làm được những việc đó tuy nhiên vi nó sử dụng font Hàn Quốc nên tôi không sử dụng được ( đó là phần mềm Dream). Vậy rất mong các bạn hãy giúp tôi nhé

Bạn nên up lên 1 file dwg và txt mà bạn dùng lisp cũ lên diển đàn.
Cần nói rỏ thêm về file txt:
+Tên và vị trí như nào: Cùng tên bản vẽ và cùng thư mục bản vẽ hay là 1 file cố định nào đó hay file do bạn chỉ định.
+Nếu thực hiện lệnh 2 lần trên 1 bản vẽ thì kết quả như nào. Sửa hay ghi thêm 1 đoạn.
mà nếu có thể thì up lisp cũ lên xem.
  • 0

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D

#3 thanhgam2003

thanhgam2003

biết vẽ ellipse

• 55 Bài viết
Điểm đánh giá: 1 (bình thường)

Đã gửi 23 October 2008 - 09:29 AM

baạn coó the vao duong link nay xem co giup ban duoc ko nhe.
http://www.cadviet.c...o...m2003&st=20
  • 0