Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
asme300893

giúp đỡ về màn hình làm việc vủa cad 2004

Các bài được khuyến nghị

như tiêu đề vấn đề của em là khi vẽ thì độ dài của nó to quá so với màn hình,tức là nó đúng như kích thước thật ấy.nên rất khó chịu khi vẽ.khi tạo khung bản vẽ thì tỉ lệ vừa với màn hình(lệnh mvsetup) nhưng khi vẽ thì nó cứ to choáng hết cả cái khung đấy.ko đúng như tỉ lệ của khung đấy.ai biết giúp em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sẵn có topic này hỏi về cad 2004 nên cho mình hỏi 1 tý, ko phải tạo thêm 1 topic nữa.

Mình thấy trong cad 2004 có chức năng zoom window rất nhanh, nhưng trong các bản cad sau này như 2007... thì zoom window rất chậm, tức là zoom to lên từ từ. ko biết trong cad 2007 có thể thay đổi để nhanh dc như cad 2004 ko nhỉ?

thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sẵn có topic này hỏi về cad 2004 nên cho mình hỏi 1 tý, ko phải tạo thêm 1 topic nữa.

Mình thấy trong cad 2004 có chức năng zoom window rất nhanh, nhưng trong các bản cad sau này như 2007... thì zoom window rất chậm, tức là zoom to lên từ từ. ko biết trong cad 2007 có thể thay đổi để nhanh dc như cad 2004 ko nhỉ?

thanks!

1. Câu 1, gõ lệnh regen all, hoặc regen, lăn chuột nhỏ lại, rồi lại regen(all) cứ như vậy vài lần là được
  2. http://www.cadviet.com/forum/topic/238-zoom-zoom-va-zoom/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

như tiêu đề vấn đề của em là khi vẽ thì độ dài của nó to quá so với màn hình,tức là nó đúng như kích thước thật ấy.nên rất khó chịu khi vẽ.khi tạo khung bản vẽ thì tỉ lệ vừa với màn hình(lệnh mvsetup) nhưng khi vẽ thì nó cứ to choáng hết cả cái khung đấy.ko đúng như tỉ lệ của khung đấy.ai biết giúp em với

Nguyên nhân có thể do anh Mvestup chọn tỷ lệ  chưa đúng với hình cần vẽ , cũng có thể anh Mvesetup chưa đúng.

Thí dụ hình vẽ cần in trên khổ giấy Ao với tỷ lệ 1:5 là:

Command: MVSETUP

Initializing...

Enable paper space? [No/Yes] <Y>: n

Enter units type [scientific/Decimal/Engineering/Architectural/Metric]: m

Metric Scales

=================

(5000) 1:5000

(2000) 1:2000

(1000) 1:1000

(500)  1:500

(200)  1:200

(100)  1:100

(75)   1:75

(50)   1:50

(20)   1:20

(10)   1:10

(5)    1:5

(1)    FULL

Enter the scale factor: 5

Enter the paper width: 1189

Enter the paper height: 841

Đo thử khung vừa tạo, nếu nó có kích thước 5945x4205 (chiều dài và rộng khung đo được gấp 5 lần khổ giấy Ao là được!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì .., Hồi mình mới làm quen với Cad rất khó chịu y như bạn vậy .Rồi vẽ miết học miết thấy đâu nó vào đấy hết...  :D  :D  :D

Bạn tham khảo thêm ở đây mình thấy rất thực tế : http://www.cadviet.com/forum/topic/985-thiet-lap-ban-ve-kho-a4-va-a3/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo