Đến nội dung

Hình ảnh

Em ơi! Hà Lội .... nước.

• Please log in to reply
70 replies to this topic

#61 pccc

pccc

biết lệnh adcenter

• 871 Bài viết
Điểm đánh giá: 253 (khá)

Đã gửi 06 November 2008 - 10:08 AM

Nước lên rồi, cao hơn rồi, bây giờ cũng rút rồi. Còn chờ đêm 6/11 thì chờ thôi, lên cao bao nhiêu cũng chiều hết. Nhạc gì cũng hát -_- (Lưu ý: nhà mình ở giữa làng, hai đầu làng có 4 cái ao chứ ko phải là sông đâu nhé)

nó lên cao cao quá vỡ đê cũng chiều á
  • 0
Vừa tàn mùa xuân rồi tàn mùa hạ
Một ngày đầu thu ..................................
gặp Mũn........................

#62 trankhoactm

trankhoactm

biết vẽ rectang

• 83 Bài viết
Điểm đánh giá: 10 (tàm tạm)

Đã gửi 06 November 2008 - 11:17 AM

Nước lên rồi, cao hơn rồi, bây giờ cũng rút rồi. Còn chờ đêm 6/11 thì chờ thôi, lên cao bao nhiêu cũng chiều hết. Nhạc gì cũng hát -_- (Lưu ý: nhà mình ở giữa làng, hai đầu làng có 4 cái ao chứ ko phải là sông đâu nhé)

hơi khó hiểu bác huyentran này rồi! Em cũng biết sơ qua về Hà Nội như khu ngõ gốc đề trên đường Minh Khai nhà bạn em ở đó thì đúng là trong làng đó có rất nhiều cái ao Sen nhỏ và bờ đắp cao chừng 800mm, hoặc như khu Nhổn có rất nhiều làng ở hai đầu làng có những cái ao nhỏ! bác báo lũ em tưởng tượng bác nói ao là sông! Như nhà em đây Thái Bình 3mặt giáp sông mặt còn lại là Biển thì cũng thế thôi!
  • 0
Sinh ra là để làm Dân
Phấn đấu dần dần sẽ được làm Quan
Làm Quan rồi lại làm Dân
Sức khoẻ yếu dần rồi lại zô Quan[

#63 huyentran

huyentran

biết lệnh scale

• 142 Bài viết
Điểm đánh giá: 39 (tàm tạm)

Đã gửi 06 November 2008 - 11:42 AM

hơi khó hiểu bác huyentran này rồi! Em cũng biết sơ qua về Hà Nội như khu ngõ gốc đề trên đường Minh Khai nhà bạn em ở đó thì đúng là trong làng đó có rất nhiều cái ao Sen nhỏ và bờ đắp cao chừng 800mm, hoặc như khu Nhổn có rất nhiều làng ở hai đầu làng có những cái ao nhỏ! bác báo lũ em tưởng tượng bác nói ao là sông! Như nhà em đây Thái Bình 3mặt giáp sông mặt còn lại là Biển thì cũng thế thôi!

Thế thì chưa biết làng Phùng Khoang ở Từ Liêm rồi. -_-
  • 0
Chợ chiều gì cũng héo!Hình đã gửi

#64 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6009 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 07 November 2008 - 11:17 AM

Thế thì chưa biết làng Phùng Khoang ở Từ Liêm rồi. -_-

Các bác lạc đề hết rồi,
Nước mặt ao cao hơn mặt đường, ấy là chuyện thường ngày ở Hà Lội, em biết rồi chả cãi nhau làm chi và cũng chả cần nhờ bác Huyền Trân làm gì.
Cái bí của em là làng của bác Huyền Trân lại có những cái ao mà nước mặt ao cao hơn Nước mặt đường cơ các bác ạ.
Thế mới tài, mới phải học hỏi chứ ạ. Nhờ bác Huyền Trân cho em xin cái bản vẽ nha, về làng em làm một phát cho dân làng Trố mắt ra các các nhẩy.
  • 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#65 hieuvu

hieuvu

biết pan

• 7 Bài viết
Điểm đánh giá: 4 (bình thường)

Đã gửi 07 November 2008 - 01:04 PM

Hi all,

Mọi người thửng thức bài hát này nhé!

http://www.cadviet.c...ung_con_mua.mp3

Hieu Vu
  • 0
Không tôi là kẻ phàm phu
Chữ tôi lớn quá làm ngu muội mình.

#66 gp14

gp14

DO TUAN GIAP

• Moderator
  • 1860 Bài viết
Điểm đánh giá: 1120 (rất tốt)

Đã gửi 07 November 2008 - 09:13 PM

Đây chính là đoạn cửa ải mà em phải vượt qua để đi làm đó! -_- :cheers: :o
7 ngày qua Thuỷ Tinh đã hoành hành ở đoạn "sông" này khiến em không thể đi làm nổi nè.
Vượt 'sông' Láng - Hòa Lạc
Sưu tầm ảnh từ nguồn: Vnexpress.net
Chiều nay 7-11 đoạn đường ở km số 5 đường cao tốc Láng-Hoà lạc vẫn ngập chìm trong biển nước
Hình đã gửi
Nơi ngập sâu nhất trên đường Láng - Hòa Lạc là 0,7 mét.

Hình đã gửi
Đây là phương tiện cơ động để vượt sông. Tối cao điểm 31-10-2008 mỗi chuyến vượt sông trị giá 100.000 VND

Hình đã gửi

Hình đã gửi
Tới hôm nay để qua con sông này bạn phải chi ra 30.000 VND.

Hình đã gửi
Những người dũng cảm tự mình vượt sông đây!!!

Hình đã gửi
Mấy cô cậu học trò vui ra mặt vì không phải mất kinh phí qua sông.

Hình đã gửi
2 Hôm nay xe buýt mới được lệnh qua đấy, mấy hôm trước thì phải đổi chuyến mỗi khi tới đây.

Hình đã gửi
Ôtô cũng chết máy huống chi xe gắn máy.

Hình đã gửi
Xe cải tiến chở người đi đưa đám ma.

Hình đã gửi
Rồi đám cưới nữa chớ.

Hình đã gửi

Cuộc sống vẫn cứ tiếp tục mặc dù thiên nhiên không chiều lòng người.

• 0

#67 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 822 Bài viết
Điểm đánh giá: 572 (tốt)

Đã gửi 07 November 2008 - 10:48 PM

Cuộc sống vẫn cứ tiếp tục mặc dù thiên nhiên không chiều lòng người.[/color]

Nói như bạn Gp14, chẳng hóa ra là chúng ta thụ động trước sự "thiên nhiên không chiều lòng người" sao?
Chẳng phải lịch sử tồn tại và phát triển của dân tộc ta là lịch sử luôn luôn đấu tranh chống giặc ngoại xâm và chống chọi với sự khắc nghiệt của thiên nhiên đó sao?
Vừa rồi, Hà nội bị ngập, mới chỉ có cái gọi là mưa to, chứ đã có bão lũ đâu? Tại sao chỉ có những nơi, và những chỗ thường xuyên bị tắc đường, bị mưa ngập mỗi khi có mưa to?
Tại sao một số tuyến phố cổ do Pháp xây dựng từ đầu thế ký trước không bị tắc đường và ngập lụt? Tại sao khu đô thị Mỹ Đình - Trung Hòa- Nhân Chính- Phùng Khoang mới hình thành đã bị ngập lut? Không gian kiến trúc, các ao hồ thoát nước tự nhiên đã bị lấn...chiếm và san lấp rồi ạ!

Nếu bạn gp14 đọc Những người khốn khổ của VICTO HUY GÔ, bạn sẽ thấy riêng cống ngầm Pari, cụ Víchto Huygô dành hẳn một chương để tả sự vĩ đại, rộng lớn và phức tạp của nó. Theo sách, ta ước lượng cả chiếc mini buýt 16 chỗ chạy vô tư trong cống ngầm. Thế kỷ XIX đấy nhé!
Chuyện này còn dài dòng lắm không thể và cũng không nên bàn nhiều ở đây. Tôi xin túm lại là:
- Tiên trách kỉ hậu trách anh ...trời!
  • 0
KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG

#68 ph168xd

ph168xd

biết lệnh adcenter

• 779 Bài viết
Điểm đánh giá: 309 (khá)

Đã gửi 07 November 2008 - 10:58 PM

Tui nhỏ nhà em thì nói rằng.
Ng đáng trách nhất Là Lý Công Uẩn.
Ông đã rời đô về hà nội vì thấy
địa hình nơi đây hội tụ đầy đủ thiên thời địa lợi nhân hoà.
Tiếc rằng ông tính không bằng trời tính. Ông chỉ tính đc xấp xỉ 1000 năm thôi
chứ không tính đc tròn chĩnh 1000 năm. Đó chính là lý do mà Hà nội của chúng ta buộc
phải mở rộng về những tỉnh miền núi như Mê Linh Vĩnh Phúc, Lương Yên Hoà Bình, và Toàn bộ địa phận
tỉnh hà Tây. các bác có thấy điều gì đặc biệt không?
Tất cả nhưng nơi đó điều có đia hình đồi núi. Có thể dể dàng tránh mưa lũ
Vì cũng sắp hết 1000 năm Lý Công Uẩn dự đoán rồi mà. Chạy trước đi là vừa.
  • 0

#69 trankhoactm

trankhoactm

biết vẽ rectang

• 83 Bài viết
Điểm đánh giá: 10 (tàm tạm)

Đã gửi 10 November 2008 - 12:26 PM

Nói như bạn Gp14, chẳng hóa ra là chúng ta thụ động trước sự "thiên nhiên không chiều lòng người" sao?
Chẳng phải lịch sử tồn tại và phát triển của dân tộc ta là lịch sử luôn luôn đấu tranh chống giặc ngoại xâm và chống chọi với sự khắc nghiệt của thiên nhiên đó sao?
Vừa rồi, Hà nội bị ngập, mới chỉ có cái gọi là mưa to, chứ đã có bão lũ đâu? Tại sao chỉ có những nơi, và những chỗ thường xuyên bị tắc đường, bị mưa ngập mỗi khi có mưa to?
Tại sao một số tuyến phố cổ do Pháp xây dựng từ đầu thế ký trước không bị tắc đường và ngập lụt? Tại sao khu đô thị Mỹ Đình - Trung Hòa- Nhân Chính- Phùng Khoang mới hình thành đã bị ngập lut? Không gian kiến trúc, các ao hồ thoát nước tự nhiên đã bị lấn...chiếm và san lấp rồi ạ!

Nếu bạn gp14 đọc Những người khốn khổ của VICTO HUY GÔ, bạn sẽ thấy riêng cống ngầm Pari, cụ Víchto Huygô dành hẳn một chương để tả sự vĩ đại, rộng lớn và phức tạp của nó. Theo sách, ta ước lượng cả chiếc mini buýt 16 chỗ chạy vô tư trong cống ngầm. Thế kỷ XIX đấy nhé!
Chuyện này còn dài dòng lắm không thể và cũng không nên bàn nhiều ở đây. Tôi xin túm lại là:
- Tiên trách kỉ hậu trách anh ...trời!

Bác ksgia đã đúng khi nói rằng các ao hồ thoát nước tự nhiên đã không còn! Em cũng nghĩ như bác những khoảng đất trống nếu để so sánh về sự thoát nước của nó là lớn hơn tất cả! nếu cũng lượng nước như thế khi ta đổ vào một bể bê tông thì nước không thể thoát đi đâu nhưng nếu đổ xuống đất cát thì nó sẽ ngấm dần vào trong lòng đất. Hà Nội thiếu rất nhiều những khoảng đất đó phải không bác?
  • 0
Sinh ra là để làm Dân
Phấn đấu dần dần sẽ được làm Quan
Làm Quan rồi lại làm Dân
Sức khoẻ yếu dần rồi lại zô Quan[

#70 Ngay_ko_em

Ngay_ko_em

biết vẽ circle

• 36 Bài viết
Điểm đánh giá: 4 (bình thường)

Đã gửi 11 November 2008 - 01:28 PM

Sau cảnh “di cư” tới phòng… người yêu

Hình đã gửi

(Dân trí) - Thấy người yêu xắn quần, đeo ba lô đứng trước cửa phòng trọ, than thở: “Chỗ trọ mấy đứa bạn anh cũng ngập rồi”. Thế là, Huyền chỉ còn nước để anh ở lại phòng mình. Giờ thì cô sụt sùi vì “công cốc bao nhiêu năm giữ gìn”.

Trong cơn lũ lịch sử, cảnh “di dân” diễn ra ngay giữa Thủ đô. Sinh viên là một trong những đối tượng phải “đi ở nhờ” nhiều nhất vì phòng trọ của họ thường ở những chỗ thấp, trũng. Người thì ở nhờ nhà họ hàng, người thì đến nhờ bạn bè nhưng có người “di cư” tới phòng… người yêu.

Hôm đầu tiên nước tràn vào phòng, Huỳnh, sinh viên năm ba, ĐH C, thuê nhà ở Tây Tựu đã í ới nhắn cho bạn gái tên Huyền, năm thứ hai CĐ I: “Nhà anh ngập rồi, anh đến chỗ mấy đứa bạn ở nhờ đây!”. Huyền còn nhắn nhủ người yêu: “Đi cẩn thận anh nhé, nhiều nơi ngập cao rồi đó”.

Thế mà đến chiều tối, Huyền đã thấy Huỳnh xuất hiện trước phòng mình, giọng đầy đau khổ: “Chỗ trọ mấy đứa bạn anh cũng ngập rồi”. Thế là Huỳnh ở lại luôn phòng cô… từ hôm tới giờ.

Huyền đang thật sự lo lắng vì mình đã “bước quá giới hạn”: “Chúng em yêu nhau nhưng đã xác định gì đâu, còn gần hai năm nữa bao nhiêu chuyệnsẽ xảy ra, chắc gì đã đến được với nhau. Thế mà…”.

Nỗi lo của Huyền chưa dừng lại ở đó, cô còn lo có thể cô sẽ… “dính”. Kinh nghiệm về sức khoẻ sinh sản không có đã đành, lại trúng dịp mưa lụt, quán xá không mở cửa nên đến hàng “phòng bị” cũng không. “Em chờ uống thuốc khẩn cấp nhưng đến ngày lội được ra đường, hiệu thuốc mở cửa thì đã sang ngày thứ 4”.

Ng, sinh viên ngành Du lịch cũng “cùng cảnh ngộ” nhưng không phải là anh đến nhà cô mà cô… sang nhà anh. Phòng trọ ở Giáp Bát (quận Hoàng Mai) bị ngập nặng, Ng cũng đã tìm đến ở nhờ mấy nơi nhưng không được. Trong khi đó, chỗ trọ anh bạn trai của Ng ở Khương Trung (quận Thanh Xuân) chỉ bị ngập nhẹ. Thôi thì… “về ở tạm nhà anh”. Ng cũng lưỡng lự trước “lời mời” của chàng vì cô lường trước điều có thể xảy ra nhưng rồi đành chép miệng: “Giờ còn biết ở đâu, cố mà giữ gìn vậy”.

Quyết tâm là thế, Ng qua được đêm thứ nhất, sang đêm thứ hai thì… “chuyện đâu đã vào đó”. Bao nhiêu ngày lễ lạt, kỷ niệm trước đây Ng đều vượt qua, thế mà trong cảnh này lại đánh mất mình”. Ng khóc như mây như mưa kể với cô bạn cùng xóm trọ thì nhận được lời châm chọc: “Thôi, giờ mày chuyển qua đó ở luôn đi cho tiết kiệm tiền phòng”.

Do ở nền cao nên một dãy trọ ở thôn Kiều Mai (Phú Diễn, Từ Liêm) không bị ngập. Thế là đợt mưa vừa rồi, xóm trọ này có thêm 8 nhân khẩu chuyển đến. Trong đó, có ba người là bạn bè cùng giới đến ở nhờ, còn nữa đều là… nửa kia của nhau nhưng bày biện là anh em họ đến ở nhờ. Ngày thường xóm trọ này cấm tiệt việc sống thử, nhưng trong cảnh lũ lụt, bà chủ xóm trọ cũng đành phải… nhân nhượng, chẳng thế đuổi đi được.

Thảo, ĐH Thương mại, sống tại xóm trọ này cho hay: “Ngày đầu, bạn gái của anh T phòng bên cạnh còn sang chỗ em ngủ nhờ. Đến hôm sau thì thôi, chẳng hiểu anh T dụ dỗ thế nào mà chị không sang phòng em nữa. Có đôi đây không phải là lần đầu, nhiều lần vẫn lẻn đến ngủ nhưng cũng có đôi mới dường như mới yêu nhau hơn tháng, gặp ngay cảnh mưa lụt nên bất đắc dĩ phải… ngủ chung”.

Thảo kể tiếp: “Cô bạn gái của em hôm nay đến lớp cũng khóc vì… “mất” rồi. Hôm đó, lẽ ra nó đến chỗ em ở nhưng chờ mãi không bắt được xe buýt, lòng vòng thế nào lại qua nhà bạn trai ở Lê Thanh Nghị ở. Khổ thân, giờ nó cứ như người mất hồn. Không lụt chắc không có chuyện đó”.

Giọng bà chủ xóm trọ này còn chua xót hơn: “Ngoài đường ngập nên suốt ngày các đôi này chỉ đóng phòng kín mít, ăn mỳ tôm sống. Hôm đầu, có con bé ra bể nước khóc hu hu, thằng người yêu cứ dỗ dành: “Chỉ vì anh quá yêu em nên mới thế. Đằng nào mình chẳng cưới nhau”. Chẳng biết sau lụt, bao nhiêu đứa con gái lên chức… đàn bà”.
  • 0

#71 gp14

gp14

DO TUAN GIAP

• Moderator
  • 1860 Bài viết
Điểm đánh giá: 1120 (rất tốt)

Đã gửi 18 August 2012 - 01:29 PM

Sáng nay đi làm bơi quan đoạn Keangnam lại nhớ cái topic này :))
  • 0