Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
NGUYENKHACDAT

Đang cần gấp

Các bài được khuyến nghị

Có bác nào chỉ giúp em có lệnh nào có thể giúp mình lọc những chi tiết trong một bản vẽ, em biết có Filter là lọc nhưng nó lại ko cho biết số lượng có bao nhiêu chi tiết khác giống nó, e muốn biết số lượng chi tiết đó trong bản vẽ là bao nhiêu thì làm thế nào? e đang cần gấp có bác nào biết chỉ giùm e ngay nhé!

Thank you!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
gp14    1.123
Có bác nào chỉ giúp em có lệnh nào có thể giúp mình lọc những chi tiết trong một bản vẽ, em biết có Filter là lọc nhưng nó lại ko cho biết số lượng có bao nhiêu chi tiết khác giống nó, e muốn biết số lượng chi tiết đó trong bản vẽ là bao nhiêu thì làm thế nào? e đang cần gấp có bác nào biết chỉ giùm e ngay nhé!

Thank you!

Sau khi dùng lệnh filter và chọn được đối tượng bạn gõ lệnh MO và xem số lượng trong bảng Properties.

Ngoài lệnh filter bạn có thể thử với lệnh Qselect.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác có thể nói rõ hơn không e làm như bác nói: FI/select đối tượng/xuất hiện hộp thoại nhưng trong đó không có mục nào thể hiện số lượng chi tiết đó ở đâu! mong bác chỉ rõ hơn e đang dùng cad08.

Thank you!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123
Bác có thể nói rõ hơn không e làm như bác nói: FI/select đối tượng/xuất hiện hộp thoại nhưng trong đó không có mục nào thể hiện số lượng chi tiết đó ở đâu! mong bác chỉ rõ hơn e đang dùng cad08.

Thank you!

Ví dụ thế này nhé: bản vẽ của bạn có nhiều đối tượng, trong đó bạn cần thống kê các đối tượng là đường tròn có bán kính bằng 100mm. Bạn gõ lệnh Fi rồi chọn add select object sau đó xoá đi các đặc tính khác và chỉ giữ lại các đặc tính cần lọc như object, layer, radius nhấn Apply rồi tượng (khi hỏi select object bạn bấm all để chọn toàn bộ bản vẽ) rồi enter. Lúc này những đối tượng thoả mãn điều kiện của bạn trong bản vẽ đã được chọn, bạn gõ lệnh Mo để hiện bảng Properties, bạn chỉ việc xem ở ô đầu tiên xem có bao nhiêu đối tượng là ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oizdoi_oi    451
Thank bác nhé! em làm đc rồi bây giờ e làm nhẹ nhàng hơn bao nhiêu.

Thank bác lần nữa nhé!

nếu bạn không muốn hiện bảng MO sau khi đã làm như gp14 thì bạn gõ bừa 1 lệnh vd như copy, move... và nhìn dưới comand nó sẽ hiện ra số lượng đối tượng đã chọn. đây là tiểu xảo nhỏ thôi bạn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo