Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
cuongdongtau

Các đường đè lên nhau

Các bài được khuyến nghị

Em có mấy bản vẽ chuyển từ các phần mềm khác qua Cad nên nó có rất nhiều đường (line,spline) đè lên nhau, trùng lẫn vào nhau (trùng cả kiểu đường và màu đường...)và các block chèn đè lên các đường và lẫn lên nhau,Em muốn xoá bớt đi chỉ để lại một đường, để khi in được dễ dàng.Các bác giúp em với.Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
lengan    32
Em có mấy bản vẽ chuyển từ các phần mềm khác qua Cad nên nó có rất nhiều đường (line,spline) đè lên nhau, trùng lẫn vào nhau (trùng cả kiểu đường và màu đường...)và các block chèn đè lên các đường và lẫn lên nhau,Em muốn xoá bớt đi chỉ để lại một đường, để khi in được dễ dàng.Các bác giúp em với.Thanks

Bạn thử dùng Overkill xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ơi Lệnh Overkill đó sử dụng như thế nào cho hợp lý nhật vậy.

VD bản vẽ của Em có các đường Bê tông, Tường, trục, tim, Nét thấy, nét khuất, Thiết bị nội thất....

Mình muốn cho Nét Bê tông nổi lên trên nhất, sau đó là nét tường, .... vậy phải làm sao cho nhanh và vẫn đúng... Thanks anh nhé. -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lengan    32

VD bản vẽ của Em có các đường Bê tông, Tường, trục, tim, Nét thấy, nét khuất, Thiết bị nội thất....

Mình muốn cho Nét Bê tông nổi lên trên nhất, sau đó là nét tường, .... vậy phải làm sao cho nhanh và vẫn đúng... Thanks anh nhé. -_-

Lệnh Overkill theo mình nó có tác dụng xoá các đối tượng trùng lên nhau. Còn vấn đề như bạn hỏi thì mình không dùng lệnh overkill mà thường chọn bằng cách chọn layer mình cần nổi lên trên (layiso) sau đó chon tat ca chuột phải--> Draw Order--> Send to front

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

quan trọng nhất là bạn phải quản lý đường nét của mình sao cho hợp lý khi mình vẽ cũng như khi mình in ra(màu sắc, đường nét)

Bạn nên xem lại các quy định về đường nét trong một số tài liệu mà diễn đàn đã đưa lên

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo