Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
javu

Nhờ các bác giải đáp dùm em

Các bài được khuyến nghị

Làm cách nào để mình có thể chuyển đổi file solidwork 2012 sang Solidwork 2010 được, hay nói cách khác làm như thế nào để solidwork 2010 có thể mở được file solid 2012?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Làm cách nào để mình có thể chuyển đổi file solidwork 2012 sang Solidwork 2010 được, hay nói cách khác làm như thế nào để solidwork 2010 có thể mở được file solid 2012?

Hế hề hề,

Có một cách mà chẳng ai muốn làm. Ấy là cài phiên bản SW2012 và đổi tên nó thành Sw2010.

Đùa một tí cho vui thôi chứ thực ra chả có cách nào đâu bạn ạ. SW chỉ cho phép phiên bản sau mở được phiên bản trước nhưng không lưu trả file về phiên bản cũ được. Bởi vậy nếu bạn muốn mở file Sw2012 thì chỉ có thể sử dụng Sw từ 2012 trở về sau thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể chuyển về bản cũ hơn bằng cách chuyển thành định dạng file như: Step, sat, iges... Nhưng có nhược điểm là file này ko còn các thuộc tính như file ban đầu nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@THaithanhk48: bạn có thể vẽ ra từng chi tiết trong part rồi lắp ghép lại trong môi trường asb rất dễ dàng. Bạn chỉ cần học 1 số lệnh cơ bản trong solid là vẽ đc rồi.

Nếu có gì khó khăn trong lúc vẽ mình rất vui để trợ giúp cùng bạn!

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo