Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
duccanh276

Lỗi hiển thị cao độ.

Các bài được khuyến nghị

duccanh276    0

Bản vẽ này mở trên máy khác vẫn nhìn thấy các điểm cao độ, mở trên máy e thì mất hết cao độ, em đã up rất nhiều loại font, copy cả bộ font bên máy đọc được sang máy e mà vẫn không được. Các bác tìm hiểu giúp em xem nó là font gì. Thanks các bác trước. :D

http://www.cadviet.com/upfiles/3/34686_san_gat_02.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
phamthanhbinh    3.123

Bản vẽ này mở trên máy khác vẫn nhìn thấy các điểm cao độ, mở trên máy e thì mất hết cao độ, em đã up rất nhiều loại font, copy cả bộ font bên máy đọc được sang máy e mà vẫn không được. Các bác tìm hiểu giúp em xem nó là font gì. Thanks các bác trước. :D

http://www.cadviet.com/upfiles/3/34686_san_gat_02.dwg

Hề hề hề, Có lẽ máy bạn bị thiếu fonts. Khi copy fonts từ máy đọc được sang máy của bạn, cần lưu ý có hai loại fonts. Các fonts chuyên dùng cho CAD thì copy vào thư mục fonts của CAD, còn các fonts dùng cho windows thì copy vào thư mục fonts của windows.

Bạn lưu ý rằng chỉ cần thiếu bất kỳ fonts nào trong hai thư mục trên thì bản vẽ của bạn đều có thể đọc không ra .

Nếu máy của bạn giống máy của mình thì hiện tại đang thiếu các fonts: dgnstyle.shx cho CAD và các fonts VnArialH, VnhelvetInsH cho windows.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo