Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo
- - - - -

Tổng hợp cc file lisp thường dng

• Please log in to reply
109 replies to this topic

#1 tnmtpc

tnmtpc

biết dimcontinue

Danh tiếng: 206 (kh)

Gửi vào 27 November 2008 - 06:24 PM

Qua thời gian sưu tập cc lisp trn diễn đn v một số trang web, mnh tổng hợp lại v đng gi, gửi tặng cc bạn sử dụng đỡ tốn cng tm ti. Chương trnh gồm cc lisp hỗ trợ cc thao tc thường dng,c cả một số tr chơi Cad cho đầu c bớt căng thẳng. Cấu trc menu c thể chưa hợp l lắm cc bạn c thể sửa lại file mnu cho hợp người dng. Nếu c thời gian, mnh tiếp tục tổng hợp v hon thiện. Hy vọng chương trnh gip ch cho cc bạn, nhất l những ai t biết về lisp như mnh
http://www.cadviet.c...es/mylisp10.rar
  • 4

#2 hadex

hadex

biết zoom

Danh tiếng: 2 (bnh thường)

Gửi vào 27 November 2008 - 07:19 PM

Qua thời gian sưu tập cc lisp trn diễn đn v một số trang web, mnh tổng hợp lại v đng gi, gửi tặng cc bạn sử dụng đỡ tốn cng tm ti. Chương trnh gồm cc lisp hỗ trợ cc thao tc thường dng,c cả một số tr chơi Cad cho đầu c bớt căng thẳng. Cấu trc menu c thể chưa hợp l lắm cc bạn c thể sửa lại file mnu cho hợp người dng. Nếu c thời gian, mnh tiếp tục tổng hợp v hon thiện. Hy vọng chương trnh gip ch cho cc bạn, nhất l những ai t biết về lisp như mnh

nhưng m ah tnmtpc ơi.ci ny dng thế no vậy.heeeee chỉ cho e hộ ci. thank
  • 0

#3 cadviet244

cadviet244

HVKT-12

• HVKT
Danh tiếng: 157 (tm tạm)

Gửi vào 27 November 2008 - 07:26 PM

Bạn ơi! bạn c thể ni r hơn l trong ci lip của bạn l gồm những lip g hok, v những lip đ c tiện ch như thế no. Bạn vui lng ni r hơn nha. xin cảm ơn nhiều
  • 0

#4 tnmtpc

tnmtpc

biết dimcontinue

Gửi vào 27 November 2008 - 08:02 PM

L những tiện ch về line, polyline. block, text, layer, xuất nhập khẩu điểm vo cad vn vn...gồm vi trăm lệnh lisp. Bạn ci đặt bnh thường, trong khi ci đặt c một vi hướng dẫn bằng tiếng việt, ni chung l Next->Next v Next l OK
  • 0

#5 hadex

hadex

biết zoom

Danh tiếng: 2 (bnh thường)

Gửi vào 27 November 2008 - 09:35 PM

L những tiện ch về line, polyline. block, text, layer, xuất nhập khẩu điểm vo cad vn vn...gồm vi trăm lệnh lisp. Bạn ci đặt bnh thường, trong khi ci đặt c một vi hướng dẫn bằng tiếng việt, ni chung l Next->Next v Next l OK

Nhưng m jờ e lại bị vụ ny nữa : sau khi ci xong ton bộ menu myutility ko hiện được tiếng vit.chữ cứ lung tung cả ln.help me.
  • 0

#6 tnmtpc

tnmtpc

biết dimcontinue

Gửi vào 27 November 2008 - 10:08 PM

Nhưng m jờ e lại bị vụ ny nữa : sau khi ci xong ton bộ menu myutility ko hiện được tiếng vit.chữ cứ lung tung cả ln.help me.

Bạn nhắp phải trn mn hnh Windows, chọn properties, chọn tab Appearance, nhắp nt advanced-> hộp thoại.Chọn font của cc mục (item) l Ms sans serif . OK. Nếu vẫn khng hiện tiếng việt th bạn phải ci thm 3 fonts hệ thống (mnh c gửi km theo, hnh như vậy). Chương trnh mnh đ test trn cad 2004, cc phin bản trước c thể c một số lệnh ko p dụng được
  • 0

#7 meohoang

meohoang

biết lệnh adcenter

Danh tiếng: 337 (kh)

Gửi vào 28 November 2008 - 07:56 AM

Cm ơn bạn; ng dazỵ chứ lm ci vụ ny mất cũng kh nhiều cng sức chớ bộ chơi sao
  • 1

#8 duong_nguyen411

duong_nguyen411

biết zoom

Danh tiếng: 0 (bnh thường)

Gửi vào 28 November 2008 - 09:04 AM

Cm ơn những con ng nhiệt tnh như bc!

Hay!!!!
  • 0

#9 hoai46ctt

hoai46ctt

biết vẽ spline

Danh tiếng: 33 (tm tạm)

Gửi vào 28 November 2008 - 09:10 AM

Ci xong rồi nhưng khng biết sử dụng, coi như = 0.
  • 0
Lần 1: Một hai ba z......z.
Lần 2: Một hai ba z......z.
Lần...: Một hai ba z......z.
Lần 10: Một hai ba "z...a...za".
Ym! hoai46ctt

#10 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
Danh tiếng: 1297 (rất tốt)

Gửi vào 28 November 2008 - 09:22 AM

Bạn nhắp phải trn mn hnh Windows, chọn properties, chọn tab Appearance,
nhắp nt advanced-> hộp thoại.Chọn font của cc mục (item) l Ms sans serif . OK. Nếu vẫn khng hiện tiếng việt th bạn phải ci thm 3 fonts hệ thống
(mnh c gửi km theo, hnh như vậy). Chương trnh mnh đ test trn cad 2004, cc phin bản trước c thể c một số lệnh ko p dụng được

Theo mnh khi c định đưa ra dng rộng rải th bạn nn viết menu khng dấu tốt hơn.
Nếu muốn viết c dấu nhn cho ngầu th nn dng font chử thng dụng cht (my no cũng c sẳn) việc ci thm font hệ thống lm mọi người ngại
nhất l khi lm để xem thử 1 chương trnh c ph hợp khng th cng ngại.
-Mnh đ từng lm cng việc như của bạn v giải php cuối cng l khng dấu :leluoi:
thực chất mnh vẩn c thể viết 2 menu song song 1 c dấu v 1 khng trong đ c phần chuyễn đổi qua lại giử 2 menu ny như vậy l ok nhất.

Đy l bi viết về menu bạn tham khảo xem. (nguồn từ tailieukythuat.com)

• 0

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-cool.png

#11 tnmtpc

tnmtpc

biết dimcontinue

Gửi vào 28 November 2008 - 01:27 PM

Ci xong rồi nhưng khng biết sử dụng, coi như = 0.

Sao vậy bạn? Ci xong th khởi động autocad, sẽ c menu Myutility xuất hiện trn thanh menu, sử dụng bnh thường như những menu khc. Hay l c trục trặc g bạn ni r để anh em họ gip chớ?
  • 0

#12 hoai46ctt

hoai46ctt

biết vẽ spline

Danh tiếng: 33 (tm tạm)

Gửi vào 28 November 2008 - 02:45 PM

Sao vậy bạn? Ci xong th khởi động autocad, sẽ c menu Myutility xuất hiện trn thanh menu, sử dụng bnh thường như những menu khc. Hay l c trục trặc g bạn ni r để anh em họ gip chớ?

Mnh ci được rồi nhưng khng đọc được (đ chuyển sang font Ms sans serif), chắc l thiếu 3 font hệ thống, nhờ cc bạn gửi cho mnh với.
  • 0
Lần 1: Một hai ba z......z.
Lần 2: Một hai ba z......z.
Lần...: Một hai ba z......z.
Lần 10: Một hai ba "z...a...za".
Ym! hoai46ctt

#13 tnmtpc

tnmtpc

biết dimcontinue

Gửi vào 28 November 2008 - 04:10 PM

Mnh ci được rồi nhưng khng đọc được (đ chuyển sang font Ms sans serif), chắc l thiếu 3 font hệ thống, nhờ cc bạn gửi cho mnh với.

Ba fonts đ c sẵn trong thư mục C:\mylisp. khởi động DOS để chp đ ba fonts ny, OK
  • 0

#14 pccc

pccc

biết lệnh adcenter

Danh tiếng: 252 (kh)

Gửi vào 28 November 2008 - 04:12 PM

Ba fonts đ c sẵn trong thư mục C:\mylisp. khởi động DOS để chp đ ba fonts ny, OK

cm ơn bc
  • 0
Vừa tn ma xun rồi tn ma hạ
Một ngy đầu thu ..................................
gặp Mũn........................

#15 tuan_thietkedien

tuan_thietkedien

biết lệnh mirror

Danh tiếng: 15 (tm tạm)

Gửi vào 01 December 2008 - 04:15 PM

Tớ đ lm như chỉ dẫn ri, đ cập nhật font, chuyển font hệ thống nhưng vẫn khng đọc tiếng việt.

Xin chỉ gio thm. :cheers:
  • 0

#16 cadviet244

cadviet244

HVKT-12

• HVKT
Danh tiếng: 157 (tm tạm)

Gửi vào 01 December 2008 - 11:17 PM

Cm ơn bạn; ng dazỵ chứ lm ci vụ ny mất cũng kh nhiều cng sức chớ bộ chơi sao

cho bạn!
Mnh đ ci my lisp của bạn tnmtpc rồi nhưng khng đọc tiếng việt, mnh đ thử đủ cch rồi nhưng vẫn khng hiện thị được TV bạn c thể chỉ dm mnh duoc khng mnh cảm ơn bạn nhiều lắm
  • 0

#17 tieu_ngao_giang_ho_

tieu_ngao_giang_ho_

biết zoom

Danh tiếng: 1 (bnh thường)

Gửi vào 02 December 2008 - 01:21 AM

trước hết cảm ơn một người biết chia sẽ như bc...hic.
nhưng em gặp vấn đề lớn khi sử dụng mylisp của bc đ l cc lệnh trong cad2004 của em đều sai bt ban đầu em ngỡ l do bản cad mnh bị lỗi đnh lệnh vẽ đường trn th ra lệnh copy đnh lệnh copy th ko hiện j cả... em remove đi ci lại cad nhưng ri lại tai hại hơn ban đầu khi chưa ci mylisp của bc th cc lệnh vẫn ngon nhưng khi ci vo ri th tất cc lệnh của cad đều nghẻo... lm sao c thể sử dụng được một mylip ny đy,,,,, mong bc xem lại để chng em được sử dụng mylisp ny thật tốt... thanks
  • 0

#18 tnmtpc

tnmtpc

biết dimcontinue

Gửi vào 02 December 2008 - 10:04 AM

cho bạn!
Mnh đ ci my lisp của bạn tnmtpc rồi nhưng khng đọc tiếng việt, mnh đ thử đủ cch rồi nhưng vẫn khng hiện thị được TV bạn c thể chỉ dm mnh duoc khng mnh cảm ơn bạn nhiều lắm

ba fonts hệ thống phải được chp đ trn hệ điều hnh DOS (khởi động my trực tiếp vo DOS) th mới được, sau khi chp đ xong, chỉnh font lại MS sans serif như đ nu ở trn. Rt khinh nghiệm mnh sẽ lm lại song song hai menu c dấu v ko dấu như bạn duy782006 đ mch, giải php khc l bạn ci viekey full đ tch hợp sẵn ba fonts hệ thống
  • 0

#19 tnmtpc

tnmtpc

biết dimcontinue

Gửi vào 02 December 2008 - 10:16 AM

trước hết cảm ơn một người biết chia sẽ như bc...hic.
nhưng em gặp vấn đề lớn khi sử dụng mylisp của bc đ l cc lệnh trong cad2004 của em đều sai bt ban đầu em ngỡ l do bản cad mnh bị lỗi đnh lệnh vẽ đường trn th ra lệnh copy đnh lệnh copy th ko hiện j cả... em remove đi ci lại cad nhưng ri lại tai hại hơn ban đầu khi chưa ci mylisp của bc th cc lệnh vẫn ngon nhưng khi ci vo ri th tất cc lệnh của cad đều nghẻo... lm sao c thể sử dụng được một mylip ny đy,,,,, mong bc xem lại để chng em được sử dụng mylisp ny thật tốt... thanks

Chưa thấy cc bạn khc đề cập vấn đề ny, chứng tỏ khng ai gặp sự cố ny (mnh nghĩ vậy). Mnh cũng xi CAD 2004, test rất kỹ trước khi gửi tặng cc bạn. Tất cả cc my cơ quan mnh đều sử dụng tốt. Bạn gỡ CAD v ci lại xem sao
  • 0

#20 tieu_ngao_giang_ho_

tieu_ngao_giang_ho_

biết zoom

Danh tiếng: 1 (bnh thường)

Gửi vào 02 December 2008 - 11:41 AM

Chưa thấy cc bạn khc đề cập vấn đề ny, chứng tỏ khng ai gặp sự cố ny (mnh nghĩ vậy). Mnh cũng xi CAD 2004, test rất kỹ trước khi gửi tặng cc bạn. Tất cả cc my cơ quan mnh đều sử dụng tốt. Bạn gỡ CAD v ci lại xem sao

bc ơi thật tội nghiệp..hic.
em đ gỡ v ci lại rất nhiều lần v thấy phần mềm ny thật hữu ich đỡ phải đi down lisp nhưng vẫn thế bc ah? hay n c bị dị ứng với vấn đề j ko hả bc.... trước đy em cũng c ci một tc phẩm gần giống của bc nhưng n vẫn bị như vậy.. c lẽ l do my của em c vấn đề.. bc xem hộ em xem loại phần mềm ny c bị dị ứng vấn đề g ko? em nghĩ bị trục trặc j đ chắc ko phải do mylisp ( v cc bạn khc ko thấy phản nh..) nhưng ko biết sao cc lệnh của em đều nghẻo hoặc sai bt.. mong hồi m?
  • 0