Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hypepol

cần giúp về cách vẽ cad

Các bài được khuyến nghị

hypepol    0

thầy em vừa mới ra đề thì cad lần 1, trong đó có phần thầy cho vẽ 1 cái dầm chịu lực phân bố đều, ( như trong vẽ biểu đồ nội lực của môn sức bền vật liệu vậy đó) cái hình này là tượng trương thôi, bạn em nó bảo dùng lệnh line + offset nó ra, lâu quá bác nào biết chỉ giúp

thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
SONCAD    862
thâÌy em výÌa mõìi ra ðêÌ thiÌ cad lâÌn 1, trong ðoì coì phâÌn thâÌy cho veÞ 1 caìi dâÌm chiòu lýòc phân bôì ðêÌu, ( nhý trong veÞ biêÒu ðôÌ nôòi lýòc cuÒa môn sýìc bêÌn vâòt liêòu vâòy ðoì) caìi hiÌnh naÌy laÌ týõòng trýõng thôi, baòn em noì baÒo duÌng lêònh line + offset noì ra, lâu quaì baìc naÌo biêìt chiÒ giuìp

thanks

Bạn vẽ mũi tên bằng Pline và dùng lệnh Array ðể nhập khoảng cách rải là xong!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thầy em vừa mới ra đề thì cad lần 1, trong đó có phần thầy cho vẽ 1 cái dầm chịu lực phân bố đều, ( như trong vẽ biểu đồ nội lực của môn sức bền vật liệu vậy đó) cái hình này là tượng trương thôi, bạn em nó bảo dùng lệnh line + offset nó ra, lâu quá bác nào biết chỉ giúp

thanks

Với cái hình này bạn có nghĩ là trong thời gian bạn lên diễn đàn đặt câu hỏi thì bạn của bạn đã vẽ được mấy trăm cái dầm như thế rồi ko?

Nếu hình này đơn giản chỉ thể hiện tải trọng q bằng 20 mũi tên như thế thì dùng lệnh Array như bác SONCAD là ok nhưng mà trong lúc bác thao tác trong AR thì e đã copy xong 20 cái mũi tên đấy rồi còn đâu (*_*)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hang xom    4

thanks

Bạn dùng Hach đi (tự tạo) - rất nhanh và cho cả các biểu đồ có dạng bất kỳ chứ không riêng gì đường thẳng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hypepol    0
Với cái hình này bạn có nghĩ là trong thời gian bạn lên diễn đàn đặt câu hỏi thì bạn của bạn đã vẽ được mấy trăm cái dầm như thế rồi ko?

Nếu hình này đơn giản chỉ thể hiện tải trọng q bằng 20 mũi tên như thế thì dùng lệnh Array như bác SONCAD là ok nhưng mà trong lúc bác thao tác trong AR thì e đã copy xong 20 cái mũi tên đấy rồi còn đâu (*_*)

Thanks 2 bác về 2 cách vẽ cực kì đơn giản này ^^!, vậy bây giờ các bác tình thêm dùm em tổng lực với, bằng cad luôn nhé.

Thật ra ông thầy dạy cái nỳ rồi mà hôm đó ngủ gục nên.... mà hình như cã lớp ngủ gục chứ khôn phải mình em. thứ 5 này là thi lại rồi các bác cố help nhanh dùm em với nhé ^^!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo