Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
minhha100491

Mất thanh Text Formatting

Các bài được khuyến nghị

mấy anh có thể chỉ em cách hiện lại thanh tẽt formatting trong trường hợp như thế này được không? Là khi em chỉnh sửa chữ trên 1 vài bản vẽ cũ thì bị mất thanh text fomatting, bây giờ làm sao cho hiện lên lại ạ.

thanks các anh nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Namvanvo    42

bạn dùng lệnh này txt2mtxt,  chọn những text cần chỉnh sửa enter, nhấp đúp chuột vào text hoặc dùng lệnh ed enter để xuất hiện hộp thoại text formating.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng mà còn cách nào khác ngoài dùng lệnh txt2mtxt không bạn? (ed không được bạn ơi)

cùng 1 lệnh và cùng 1 bản cài cad 2007 nhưng mà máy bàn thì làm được mà lap thì không hiểu lệch, hic với dùng lệnh này cỡ chữ bị thay đổi thì phải

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Namvanvo    42

còn cách khác là bạn vào menu express/text/convert text to mtext ; ed là phím tắt của lệnh edit, không phải thay cho txt2mtxt.

Mà không cần text formating bạn cũng chỉnh sửa text đó dc mà, bạn dùng lệnh properties đó, bạn tìm hiểu đi nha. ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepttr    523

còn cách khác là bạn vào menu express/text/convert text to mtext ; ed là phím tắt của lệnh edit, không phải thay cho txt2mtxt.

Mà không cần text formating bạn cũng chỉnh sửa text đó dc mà, bạn dùng lệnh properties đó, bạn tìm hiểu đi nha. ^_^

Ngoài ra, Nam vẩn vơ nên đánh dây thép cho bác DoanvanHa để có đc biến hệ thống làm hiển thị thanh text fomatting :D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Namvanvo    42

Ngoài ra, Nam vẩn vơ nên đánh dây thép cho bác DoanvanHa để có đc biến hệ thống làm hiển thị thanh text fomatting :D :D :D

suy nghĩ mãi mà không hiểu "đánh dây thép" có nghĩa là gì cả bác Hiệp tê tê e rờ ơi  :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepttr    523

suy nghĩ mãi mà không hiểu "đánh dây thép" có nghĩa là gì cả bác Hiệp tê tê e rờ ơi  :D

Cái ni là mình học thụi đ/c Hoằn :D :D :D

Tạm dịch: call him to know about the problems

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoang0216    0

mình nghỉ đối tương đó là đối tượng text.bạn dùng lệnh txt2mtxt chuyển đối tượng text sang đối tượng mtext.khi chỉnh sua sẽ hiện ra bảng text fortting 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo