Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hhhhgggg

Lọc đối tượng và thay thế (REPLACE) áp dụng trong 1 vùng chọn ?

Các bài được khuyến nghị

hhhhgggg    30

Có bác nào biết cách lọc Fi và Replace áp dụng cho 1 phần mà mình chọn của bản vẽ chứ ko phải áp dụng cho cả bản vẽ ko ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
caohuumy    0
Có bác nào biết cách lọc Fi và Replace áp dụng cho 1 phần mà mình chọn của bản vẽ chứ ko phải áp dụng cho cả bản vẽ ko ?

cái này hay wa mình cũng đang cần biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oizdoi_oi    451

cái này đơn giản thôi mà

bạn gõ lệnh Find tại find where chọn Selected objects sau đó chọn vùng rồi Replace là OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hhhhgggg    30
cái này đơn giản thôi mà

bạn gõ lệnh Find tại find where chọn Selected objects sau đó chọn vùng rồi Replace là OK

Cái mục Find Where đó có trong CAD phiên bản nào vậy bác. Em dùng CAD 2002,2007 đều ko có mục này ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quyennv01    12
Cái mục Find Where đó có trong CAD phiên bản nào vậy bác. Em dùng CAD 2002,2007 đều ko có mục này ???

cái này nó ở trong cad 2009 có bạn à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
daotukl    107

giao diện khác nhau thôi:

2007:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hhhhgggg    30
giao diện khác nhau thôi:

2007:

Ko được bác à, Em đã làm với CAD 2002 và 2007 rùi mình chọn vùng tác dụng lệnh sau đó bấm vào REPLACE thì ko thấy j thay đổi, bấm vào REPLACE ALL thì nó lại tác dụng cho cả bản vẽ luôn !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
daotukl    107
Ko được bác à, Em đã làm với CAD 2002 và 2007 rùi mình chọn vùng tác dụng lệnh sau đó bấm vào REPLACE thì ko thấy j thay đổi, bấm vào REPLACE ALL thì nó lại tác dụng cho cả bản vẽ luôn !!!

chọn Selected objects chưa bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hhhhgggg    30
chọn Selected objects chưa bạn

Mình đã chọn rồi, bạn có thể làm thử đối với CAD phiên bản < 2009 sẽ thấy ! mình làm với 2007

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342
Mình đã chọn rồi, bạn có thể làm thử đối với CAD phiên bản < 2009 sẽ thấy ! mình làm với 2007

Một là máy bạn có vấn đề , 2 là bạn thao tác chưa đúng. Lệnh này mọi phiên bản ko có gì khác nhau cả và hình như ai cũng làm được vì nó tương tự như thao tác trên Windows (notepad,wordpad), Office .....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
transu    19

sau khi bấm replace-bấm select all

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hhhhgggg    30
sau khi bấm replace-bấm select all

Em làm được rùi, em làm trên cad 2007 thì ko được nhưng trên CAD 2002 thì được rồi các bác à. Cảm ơn các bác nhé, thế còn lệnh lọc đối tượng áp dụng cho 1 vùng chọn thì sao ? Có bác nào có cao kiến j ko ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841
Em làm được rùi, em làm trên cad 2007 thì ko được nhưng trên CAD 2002 thì được rồi các bác à. Cảm ơn các bác nhé, thế còn lệnh lọc đối tượng áp dụng cho 1 vùng chọn thì sao ? Có bác nào có cao kiến j ko ?

Lọc đối tượng cho một vùng chọn thì sử dụng lệnh filter

Bạn xem hình minh hoạ ở đây nhé : Ví dụ tôi chọn đối tượng text có màu trắng - >

Khai báo như hộp thoại trong hình vẽ -> Apply -> Chọn đối tượng theo vùng chọn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hhhhgggg    30
Lọc đối tượng cho một vùng chọn thì sử dụng lệnh filter

Bạn xem hình minh hoạ ở đây nhé : Ví dụ tôi chọn đối tượng text có màu trắng - >

Khai báo như hộp thoại trong hình vẽ -> Apply -> Chọn đối tượng theo vùng chọn

Ok ! đúng rùi bác tuệ nói đúng, tại sao em ko nghĩ ra như vậy nhỉ, em máy móc quá. Hay đấy !!! Em làm được rùi, cảm ơn bác nhiều nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
transu    19

cad2007 bấm replace thật nhiều lần sau đó bấm select all

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo