Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
dangthinh08

ảnh nền trong cad

Các bài được khuyến nghị

dangthinh08    1

có A/C nào có cách thay thế phần nền đen( môi trường làm việc) trong cad thành nền ảnh(tuỳ thích) mà khi zoom phần bản vẽ trong cad mà nền ảnh không bị zoom theo.

kính mong các bác giup đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tucdrom    642
có A/C nào có cách thay thế phần nền đen( môi trường làm việc) trong cad thành nền ảnh(tuỳ thích) mà khi zoom phần bản vẽ trong cad mà nền ảnh không bị zoom theo.

Màu đen là màu nền để ta vẽ các màu khác lên.Vì vậy màu đen được dùng làm màu mặc định của không gian Model trong Cad,nếu bạn thay màu đen = màu khác hoặc = 1 picture thì rất khó nhìn khi vẽ đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ph168xd    310
Màu đen là màu nền để ta vẽ các màu khác lên.Vì vậy màu đen được dùng làm màu mặc định của không gian Model trong Cad,nếu bạn thay màu đen = màu khác hoặc = 1 picture thì rất khó nhìn khi vẽ đấy.

dangthinh08 hỏi có cách nào làm đc như vậy,

chứ không hỏi là làm thế vẽ dẽ hay khó.

Mình đã từng nhìn thấy 3Dmax có thể làm đc điều đó,

Nhưng chưa từng thấy Autocad làm đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tucdrom    642
dangthinh08 hỏi có cách nào làm đc như vậy,

chứ không hỏi là làm thế vẽ dẽ hay khó.

Mình đã từng nhìn thấy 3Dmax có thể làm đc điều đó,

Nhưng chưa từng thấy Autocad làm đc

em chỉ khuyên dangthinh08 là không nên thay đổi màu đen mặc định của không gian vẽ thôi,bác ph168xd làm gì mà ... :cheers: sao bác ko cho dangthinh08 câu trả lời?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ph168xd    310

vậy thì bạn nên nói thế này.

Em không biết làm.

Và em khuyên Bác...Bởi vi...

Thì có lẽ sẽ hợp lý hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dangthanh    0

Bạn vào Tools ->Options -> Chọn Display -> Kích vào Colors trong mục Window Elements. Sau đó bạn cần đổi nền gì thì chọn thôi. OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thoclep    143

Bạn đã bao giờ xem phim trên nền cad chưa?

Bạn vào optión=>display=>colors=>chọn màu cho model space=>chọn màu tím(magenta)

sau đó bạn dùng phần mềm hero DVD để mở 1 file video nào đó=>kéo rộng màn hình video rồi bật cad lên.

Háy thử xem!Cũng thú vị dấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dangthinh08    1

xin cảm ơn bạn mình bit là khi thay đổi font vẽ rất khó nhưng khi mình thiết kế máy tài liệu của mình chỉ là một bức ảnh mình muốn cho ảnh đó lên để quan sát cho rễ ràng khỏi mất thời gian thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342
Bạn đã bao giờ xem phim trên nền cad chưa?

Bạn vào optión=>display=>colors=>chọn màu cho model space=>chọn màu tím(magenta)

sau đó bạn dùng phần mềm hero DVD để mở 1 file video nào đó=>kéo rộng màn hình video rồi bật cad lên.

Háy thử xem!Cũng thú vị dấy

Uh!! và học Cad hay 1 vài phần mềm có video hướng dẫn dùng cách này học vô tư luôn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay