Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
meohoang

lệnh cho biết có bao nhiêu biến hiện hữu trên bộ nhớ

Các bài được khuyến nghị

meohoang    342

Xin hỏi các anh em trên 4rum. Tôi có 1 lần đọc ở đâu đó về 1 lệnh của Acad cho phép người dùng biết được có bao nhiêu biến (VAR..) hiện hữu trên bộ nhớ tổng (gobal) của Acad; hic nhưng nay tôi ko nhớ được. Nếu có ai biết xin vui lòng chỉ giáo; thanks trước mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
MANHHUNGXDA    458
Xin hỏi các anh em trên 4rum. Tôi có 1 lần đọc ở đâu đó về 1 lệnh của Acad cho phép người dùng biết được có bao nhiêu biến (VAR..) hiện hữu trên bộ nhớ tổng (gobal) của Acad; hic nhưng nay tôi ko nhớ được. Nếu có ai biết xin vui lòng chỉ giáo; thanks trước mọi người

SET (setvar)

?

*

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342
SET (setvar)

?

*

Cám ơn MANHHUNGXDA đã trả lời. Nhưng có lẽ câu hỏi mình nêu chưa chuẩn.

Mình muốn biết có bao nhiêu biến trong các chương trình *.lsp đã và đang chạy trên Cad . Trước đây Cad14 có lệnh này mình có sử dụng để kiểm tra việc xử lý rác trên bộ nhớ khi viết *.lsp nhưng sau này vì ít dùng nên quên. Khi gõ lệnh thì Cad sẽ in ra trong text command hàng loạt biến của người dùng xài và của Cad. Giờ tìm dò từng lệnh trong Help cũng chưa ra và quá lâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342
SET (setvar)

?

*

Cám ơn MANHHUNGXDA đã trả lời. Nhưng có lẽ câu hỏi mình nêu chưa chuẩn.

Mình muốn biết có bao nhiêu biến trong các chương trình *.lsp đã và đang chạy trên Cad . Trước đây Cad14 có lệnh này mình có sử dụng để kiểm tra việc xử lý rác trên bộ nhớ khi viết *.lsp nhưng sau này vì ít dùng nên quên. Khi gõ lệnh thì Cad sẽ in ra trong text command hàng loạt biến của người dùng xài và của Cad. Giờ tìm dò từng lệnh trong Help cũng chưa ra và quá lâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo