Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuannguyen314169

Virus Restart

Các bài được khuyến nghị

Cài CMC của VN diệt OK

Vào google tìm bản Bitdefender 2009 cài vào diệt là ok nhất, bản bit này được đánh giá là mạnh nhất thiên hạ, yêu cầu máy có cấu hình khá cao, ram >=512Mb. Bạn cài lại win thì diệt mới sạch được nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào google tìm bản Bitdefender 2009 cài vào diệt là ok nhất, bản bit này được đánh giá là mạnh nhất thiên hạ, yêu cầu máy có cấu hình khá cao, ram >=512Mb. Bạn cài lại win thì diệt mới sạch được nhé !

Như vậy là không diệt được à, nếu cài lại thì cần gì phải diệt chúng. Cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CMC Internet sercurity..

http://www.cmcinfosec.com/download/setupCMCIS.exe

Click để download về setup

Nếu nó có bắt nhập pass hay thì nhập cmc-none-public.

Cài xong thì tắt chế độ System Restore rồi quét virut trên toàn máy tính.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CMC Internet sercurity..

http://www.cmcinfosec.com/download/setupCMCIS.exe

Click để download về setup

Nếu nó có bắt nhập pass hay thì nhập cmc-none-public.

Cài xong thì tắt chế độ System Restore rồi quét virut trên toàn máy tính.

Mình đã tải về rồi, nhưng máy mình không khởi động được vì cứ restart khi đến màn hình. Cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã tải về rồi, nhưng máy mình không khởi động được vì cứ restart khi đến màn hình. Cảm ơn

Chương trình diệt Virus trong máy của bạn đã xóa mất file hệ thống userinit.exe - nên máy bạn ko thể vào Win được . Mình chỉ cho bạn 2 cách để khắc phục (vào win lại bình thường) :

1/ Format lại ổ đĩa và install lại Win

2/ ỏ đĩa boot vào , chạy volkov commander, chạy luôn ntfs, xem ổ đĩa win thế nào.Ví dụ là D (sau khi chạy ntfs nó thường ra ổ D, ổ CD thành ổ C). Gõ copy D:\windows\system32\userinit.exe D:\windows , khởi động lại là xong

Thân .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đến lúc này ban mới nói lam sao biet được la vỉut gì . Ngày trước mình bị con mixa nó lam cho điêu đứng kiểu đó . Nếu máy bạn có thể vào được "safe mode " (khi vừa hiện màn hình đen lên nhấn F8 để vào chế độ "safe mode" ) . Nếu vào được Windows bằng chế độ Safe mode , nói cho mình biết mình sẽ chỉ bạn cách vào được Windows bình thường (hơi dài 1 tý ) để tìm phần mềm diệt nó . Nếu kô dược thì dùng đĩa Hiren boot để quet virut bên ngoài Win , cách này có thể là cứu tinh của bạn đấy.

Nếu vẫn kô được , theo ý mình là cài lại win hoặc ghost lại máy . Khi vào win lần đầu tiên ( nhất định là vào được khi vừa cài

hay ghost lại ) kô được nháy đúp (double click ) chuột lên bất kỳ ổ đĩa nào , nếu muốn mở ổ đĩa thì nên dùng winrar để mở hoặc nháy phải vào ổ đĩa chọn "explower" . Tiếp theo : Vào " Start " --> Run --> gõ "msconfig" tìm chương trình chạy cùng có thể là virut " disable " nó đi rồi cài chuong trình diệt

Lạy chúa .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi như vậy thì chỉ có setup lại windows thôi, đấy là cách tớt nhất.. ah, neus bạn đi khám bệnh thì nói rõ hết tất cả các triệu chứng bệnh ra ko thì BS chữa nhầmlaf gay đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đến lúc này ban mới nói lam sao biet được la vỉut gì . Ngày trước mình bị con mixa nó lam cho điêu đứng kiểu đó . Nếu máy bạn có thể vào được "safe mode " (khi vừa hiện màn hình đen lên nhấn F8 để vào chế độ "safe mode" ) . Nếu vào được Windows bằng chế độ Safe mode , nói cho mình biết mình sẽ chỉ bạn cách vào được Windows bình thường (hơi dài 1 tý ) để tìm phần mềm diệt nó . Nếu kô dược thì dùng đĩa Hiren boot để quet virut bên ngoài Win , cách này có thể là cứu tinh của bạn đấy.

Nếu vẫn kô được , theo ý mình là cài lại win hoặc ghost lại máy . Khi vào win lần đầu tiên ( nhất định là vào được khi vừa cài

hay ghost lại ) kô được nháy đúp (double click ) chuột lên bất kỳ ổ đĩa nào , nếu muốn mở ổ đĩa thì nên dùng winrar để mở hoặc nháy phải vào ổ đĩa chọn "explower" . Tiếp theo : Vào " Start " --> Run --> gõ "msconfig" tìm chương trình chạy cùng có thể là virut " disable " nó đi rồi cài chuong trình diệt

Lạy chúa .

Mình đã vào đến chế độ safe mod nhưng khi enter safe mod thì nó lại chứng nào tật náy. Mình bấm ctrl alt del thì hiện ra màn hình dos nhưng lại có password vì vậy mình đã tháo pin, sau đó mình vào được màn hình dos nhưng đĩa boot không nhận được đĩa C & D. Bó tay.com. Cảm ơn rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã vào đến chế độ safe mod nhưng khi enter safe mod thì nó lại chứng nào tật náy. Mình bấm ctrl alt del thì hiện ra màn hình dos nhưng lại có password vì vậy mình đã tháo pin, sau đó mình vào được màn hình dos nhưng đĩa boot không nhận được đĩa C & D. Bó tay.com. Cảm ơn rất nhiều

Theo mình là có nhận được ổ C & D đấy bạn , chỉ có điều tên của nó khác thôi bạn chọn chế độ quet toan bộ ổ cứng là được mà

- Kô biết máy bạn dùng phần mềm diệt virut gì . Mình đang dùng Kaspersky 8.0 . Dùng miễn phí tới 7 - 2009 update thoải mái dùng hơn 1 năm nay rồi , thấy nó diệt virut ngoại rât tốt . Nếu cần mình có thể share cho bạn (giờ đang ngoài quán net )

- Nếu buộc phải cài lại win , hãy ghót lại máy ngay sau đó tìm phần mềm diệt nếu kô được thì ghót lại chỉ 5 phut là lại ok rồi theo mình thì mỗi người nên để cho mình 1 bản ghót đầy đủ đề phòng luc này . Mình kô dùng ghost mà dùng trueimage 11

- Máy tính của mình bây giờ hoàn toàn miễn nhiễm với tất cả các loại virut - nói khoác đúng không - Nhưng thực sự rất it cơ hội cho virut trên máy mình 1 , với Truimage 11 bạn có thể đóng băng tam thời ổ cứng rất linh động + kaspersky 8.0 (cho virut ngoại ) + bkav (cho virut nội địa ) . khe khe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Như vậy là không diệt được à, nếu cài lại thì cần gì phải diệt chúng. Cảm ơn

Cài lại không có nghĩa là kô cần diệt vì chỉ format ổ C , các ổ còn lại vẫn nhiễm như thường . Thậm chí khi diêt còn phải tắt system restore , xoá thùng rác ...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo mình là có nhận được ổ C & D đấy bạn , chỉ có điều tên của nó khác thôi bạn chọn chế độ quet toan bộ ổ cứng là được mà

- Kô biết máy bạn dùng phần mềm diệt virut gì . Mình đang dùng Kaspersky 8.0 . Dùng miễn phí tới 7 - 2009 update thoải mái dùng hơn 1 năm nay rồi , thấy nó diệt virut ngoại rât tốt . Nếu cần mình có thể share cho bạn (giờ đang ngoài quán net )

- Nếu buộc phải cài lại win , hãy ghót lại máy ngay sau đó tìm phần mềm diệt nếu kô được thì ghót lại chỉ 5 phut là lại ok rồi theo mình thì mỗi người nên để cho mình 1 bản ghót đầy đủ đề phòng luc này . Mình kô dùng ghost mà dùng trueimage 11

- Máy tính của mình bây giờ hoàn toàn miễn nhiễm với tất cả các loại virut - nói khoác đúng không - Nhưng thực sự rất it cơ hội cho virut trên máy mình 1 , với Truimage 11 bạn có thể đóng băng tam thời ổ cứng rất linh động + kaspersky 8.0 (cho virut ngoại ) + bkav (cho virut nội địa ) . khe khe

Thank you very much

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo