Đến nội dung

Hình ảnh

cách share được chế độ làm việc theo nhóm trong autocad 2008

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 nguoinhenxd

nguoinhenxd

biết vẽ line

• 25 Bài viết
Điểm đánh giá: 1 (bình thường)

Đã gửi 17 December 2008 - 03:37 PM

Mình đang dùng Autocad 2008, sử dụng cách vẽ trên MODEL và dim trên Layout (bên Layout để mình zoom các chi tiết lên vì tất cả đều được vẽ 1:1)
Hiện tại bản vẽ được thực hiện bởi 2 người, nhưng các qui ước đều là chung!
Mình hỏi có cách nào để 2 người cùng thức hiện được trên 1 bản vẽ không!
Và nếu khi vẽ riểng ra thì có thể hợp lại được thành 1 bản vẽ thống nhất mà không phải thao tác lại !
Thanks
  • 0
Học thì phải hiểu
Không hiểu thì hỏi
Đã hỏi thì phải hiểu
Không hiểu thì đừng hỏi

#2 hiepquang

hiepquang

biết dimradius

• 315 Bài viết
Điểm đánh giá: 263 (khá)

Đã gửi 17 December 2008 - 03:56 PM

Được đấy bác ạh. Đó chính là cách quản lý bản vẽ theo kiểu Xref đấy. Bác search trên diễn đàn sẽ có bài, của bác NguyenHoanh thì phải, để tìm hiểu thêm
  • 0
There was something wrong. I just never read between the lines...

#3 elleHCSC

elleHCSC

biết lệnh copy

• 119 Bài viết
Điểm đánh giá: 98 (tàm tạm)

Đã gửi 17 December 2008 - 04:18 PM

Mình đang dùng Autocad 2008, sử dụng cách vẽ trên MODEL và dim trên Layout (bên Layout để mình zoom các chi tiết lên vì tất cả đều được vẽ 1:1)
Hiện tại bản vẽ được thực hiện bởi 2 người, nhưng các qui ước đều là chung!
Mình hỏi có cách nào để 2 người cùng thức hiện được trên 1 bản vẽ không!
Và nếu khi vẽ riểng ra thì có thể hợp lại được thành 1 bản vẽ thống nhất mà không phải thao tác lại !
Thanks

Đươc chứ, khi chạy Install autocad bạn tìm cái TAB Network Deployment để tìm hiểu thêm. Cái bạn cần là phải có là Network lisence của bản CAD và cài vào. Các máy cần nối mạng với nhau, một máy cài Network lisence server còn các máy con thì cài client Network workstaion, nó chạy theo mô hình server/client. Tất nhiên sau đó thì có tới cả trăm người cùng có thể vẽ online trên cùng 1 bản vẽ phụ thuộc cái Network lisence server kia bạn có là cho bao nhiên máy client...Đây là mô hình rất hiện đại mà bản thân autocad hay MicroStaion đều có và tôi đã từng được chứng kiến mấy thằng tây nó demo...tuyệt vời luôn. Trên cùng 1 file duy nhất mà có tới cả chục anh tây ngồi vẽ nhoay nhoáy, mỗi người vẽ một góc như chính trên máy của mình vậy chả cần phải xreft gì cả mà anh số 1 vẽ 1 nét thì trên máy anh số 2..n đều thấy ngay cái nét vẽ của anh số 1 hiện lên trên màn hình của mình. Tuy nhiên lisence cho dạng này rất đắt, anh em ta toàn dùng "chùa" autocad và cài stand-alone nên không thấy hết sức mạnh của nó.
  • 0
Share for all, all will share !

--------------------
HTTP://WWW.HCSC.VN
HTTP://WWW.HCSC.COM.VN

#4 damletam

damletam

biết vẽ rectang

• 86 Bài viết
Điểm đánh giá: 21 (tàm tạm)

Đã gửi 17 December 2008 - 04:54 PM

Đươc chứ, khi chạy Install autocad bạn tìm cái TAB Network Deployment để tìm hiểu thêm. Cái bạn cần là phải có là Network lisence của bản CAD và cài vào. Các máy cần nối mạng với nhau, một máy cài Network lisence server còn các máy con thì cài client Network workstaion, nó chạy theo mô hình server/client. Tất nhiên sau đó thì có tới cả trăm người cùng có thể vẽ online trên cùng 1 bản vẽ phụ thuộc cái Network lisence server kia bạn có là cho bao nhiên máy client...Đây là mô hình rất hiện đại mà bản thân autocad hay MicroStaion đều có và tôi đã từng được chứng kiến mấy thằng tây nó demo...tuyệt vời luôn. Trên cùng 1 file duy nhất mà có tới cả chục anh tây ngồi vẽ nhoay nhoáy, mỗi người vẽ một góc như chính trên máy của mình vậy chả cần phải xreft gì cả mà anh số 1 vẽ 1 nét thì trên máy anh số 2..n đều thấy ngay cái nét vẽ của anh số 1 hiện lên trên màn hình của mình. Tuy nhiên lisence cho dạng này rất đắt, anh em ta toàn dùng "chùa" autocad và cài stand-alone nên không thấy hết sức mạnh của nó.

Bác mang nó về Việt Nam đi
Nghe bác nói them rỏ dãi
  • 0
BƯỚC CHÂN NHỎ VÀO THẾ GIỚI LỚN

#5 lamlun

lamlun

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 23 August 2014 - 11:23 AM

CHO MÌNH HỎI CHI PHÍ KHOẢN BAO NHIÊU, MÌNH ĐANG THAM KHẢO ĐỂ ĐỀ XUẤT CÔNG TY ĐỂ LÀM VIỆC, HIỆN TẠI CÔNG TY MÌNH ĐANG THỰC HIỆN NHƯNG LÀ LÀM VIỆC THEO NHÓM CỦA PHẦN MỀM TEKLA.

• 0