Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Washi

Cần giúp về kích thước chữ trong các bản vẽ khác nhau

Các bài được khuyến nghị

Washi    1

Em đang làm đồ án tốt nghiệp, và copy rất nhiều bản vẽ khác nhau để chỉnh sửa và hoàn thành đồ án,

Vấn đề cuối cùng của em là làm sao để toàn bộ các chiều cao chữ trong các bản vẽ được setup tỉ lệ khác nhau đấy đều nhau.

Giờ em tính lấy thước đo chữ trong bản vẽ thật rồi edit lại trong acad. Anh chị nào có cao kiến giúp em với

Xin cảm ơn!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Namvanvo    42

Em đang làm đồ án tốt nghiệp, và copy rất nhiều bản vẽ khác nhau để chỉnh sửa và hoàn thành đồ án,

Vấn đề cuối cùng của em là làm sao để toàn bộ các chiều cao chữ trong các bản vẽ được setup tỉ lệ khác nhau đấy đều nhau.

Giờ em tính lấy thước đo chữ trong bản vẽ thật rồi edit lại trong acad. Anh chị nào có cao kiến giúp em với

Xin cảm ơn!

Muốn tất cả text đều nhau bạn dùng lệnh Properties để chỉnh lại height cho tất cả text 

còn về height lấy bao nhiêu thì bạn check tỉ lệ bản vẽ rồi nhân hệ số lên tương ứng với khổ giấy và tỉ lệ đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Washi    1

Cảm ơn các anh.

Layout thì em chưa biết dùng, mà cũng ko có ai ngồi chỉ trực tiếp, nên thôi để nghiên cứu sau.

Giờ cách của em là copy tất cả các bản vẽ lại thành 1 rồi dùng 1 loại text để sửa lại toàn bộ thôi :) 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

:D :D :D

Cách của 2 lúa nè:

b1. Scale tất cả các khung về 1 khung chuẩn.

b2. Set Text cho khung chuẩn, kể cả layer, corlor, style.......

b3. Scale tùy ý, hoặc để nguyên vậy cũng không sao.

b4. Block các trường hợp đặc biệt.

b5. Dàn trang tùy ý.

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay