Đến nội dung

Hình ảnh
- - - - -

Chỉnh sửa Lisp theo yêu cầu

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 vanduynguyen

vanduynguyen

biết vẽ polygon

• 70 Bài viết
Điểm đánh giá: -2 (bình thường)

Đã gửi 12 October 2013 - 09:30 AM

Chào các bạn ! Chúc các bạn ngày cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc bên ngýời yêu và gia ðình .

Hiện tại mình có lisp sắp xếp text , mình tải trên diển ðàn cadviet nhýng nó có một lồi nhỏ chýa phù hợp với yêu cầu của mình , mong các bạn chình sửa dùm mình ðể phù hợp với mình . Cảm õn các bạn trýớc nhe !

TÌnh hình là này : Hiện tại lisp của mình cái text nào nằm theo phýõng dọc thì nó xếp theo phýõng dọc ,text nào nằm ngang nó xếp theo phýõng ngang . Bây giờ mình muốn sửa lại tấc cả text sẽ ðýợc sắp xếp ðýa về phýõng ngang hết (mình có ðính kèm file lisp rất mong các bạn coi giúp)

.http://www.cadviet.c...sap_xep_tex.lsp

• 0

#2 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6007 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 12 October 2013 - 12:37 PM

Chào các bạn ! Chúc các bạn ngày cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc bên ngýời yêu và gia ðình .

Hiện tại mình có lisp sắp xếp text , mình tải trên diển ðàn cadviet nhýng nó có một lồi nhỏ chýa phù hợp với yêu cầu của mình , mong các bạn chình sửa dùm mình ðể phù hợp với mình . Cảm õn các bạn trýớc nhe !

TÌnh hình là này : Hiện tại lisp của mình cái text nào nằm theo phýõng dọc thì nó xếp theo phýõng dọc ,text nào nằm ngang nó xếp theo phýõng ngang . Bây giờ mình muốn sửa lại tấc cả text sẽ ðýợc sắp xếp ðýa về phýõng ngang hết (mình có ðính kèm file lisp rất mong các bạn coi giúp)

.http://www.cadviet.c...sap_xep_tex.lsp

Hề hề hề,

Bạn nên tôn trọng quy định của diễn đàn khi có các yêu cầu về lisp. Đừng bắt mọi người phải đoán mò nữa. Nếu không bài của bạn sẽ bị xoá thẳng tay đấy.

Nếu bạn không gửi các bản vẽ thể hiện những gì bạn có trước khi dùng lisp và những gì bạn muốn sau khi dùng lisp thì ngay cả bài này sau 48 giờ nữa sẽ được vào sọt rác đấy.

Rất mong bạn lưu ý các quy định chung khi tham gia diễn đàn. Mọi điều bạn cần biết về các quy định của diễn đàn đều đã có công khai trên diễn đàn rồi, hãy tìm và đọc kỹ, thực hiện đúng các quy định đó trước khi bạn trở thành người không tên trên diễn đàn này nhé.

Chúc bạn vui.

• 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#3 vanduynguyen

vanduynguyen

biết vẽ polygon

• 70 Bài viết

Đã gửi 14 October 2013 - 10:15 AM

Hề hề hề,

Bạn nên tôn trọng quy định của diễn đàn khi có các yêu cầu về lisp. Đừng bắt mọi người phải đoán mò nữa. Nếu không bài của bạn sẽ bị xoá thẳng tay đấy.

Nếu bạn không gửi các bản vẽ thể hiện những gì bạn có trước khi dùng lisp và những gì bạn muốn sau khi dùng lisp thì ngay cả bài này sau 48 giờ nữa sẽ được vào sọt rác đấy.

Rất mong bạn lưu ý các quy định chung khi tham gia diễn đàn. Mọi điều bạn cần biết về các quy định của diễn đàn đều đã có công khai trên diễn đàn rồi, hãy tìm và đọc kỹ, thực hiện đúng các quy định đó trước khi bạn trở thành người không tên trên diễn đàn này nhé.

Chúc bạn vui.

HEhehehe

Cảm ơn bạn nhắc nhở mình xin gởi lại file mới .

http://www.cadviet.c...p_yeu_cau_1.rar

• 0

#4 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6007 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 14 October 2013 - 10:56 AM

Hề hề hề.

HEhehehe

Biết sai mà sửa thì luôn là điều cần thiết cho tất cả mọi người. Cám ơn bạn đã tiếp thu phê bình và không giận mình.

Yêu cầu của bạn nếu được trình bày rõ ràng và mậch lạc như vầy thì có nhẽ đã có kết quả từ lâu rồi. Yêu cầu đó không quá khó khăn. Bạn có thể tự làm như sau:

Bổ sung dòng code dưới đây:

(setq eget (if (/= (cdr (assoc 50 eget)) 0) (subst (cons 50 0) (assoc 50 eget) eget) eget))

vào ngay phía dưới dòng code:

(subst (cons 11 dtiep) (assoc 11 eget) eget)))

Hãy làm thử và xem kết quả nhé.

• 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#5 vanduynguyen

vanduynguyen

biết vẽ polygon

• 70 Bài viết

Đã gửi 14 October 2013 - 11:26 AM

Hề hề hề.

HEhehehe

Biết sai mà sửa thì luôn là điều cần thiết cho tất cả mọi người. Cám ơn bạn đã tiếp thu phê bình và không giận mình.

Yêu cầu của bạn nếu được trình bày rõ ràng và mậch lạc như vầy thì có nhẽ đã có kết quả từ lâu rồi. Yêu cầu đó không quá khó khăn. Bạn có thể tự làm như sau:

Bổ sung dòng code dưới đây:

(setq eget (if (/= (cdr (assoc 50 eget)) 0) (subst (cons 50 0) (assoc 50 eget) eget) eget))

vào ngay phía dưới dòng code:

(subst (cons 11 dtiep) (assoc 11 eget) eget)))

Hãy làm thử và xem kết quả nhé.

Cảm ơn bạn kết quả đã thành công miễn mãn . Mình phải cảm ơn bạn thì đúng hơn hehehehe !

• 0