Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhdat05x1

cad 2008 cần giúp........

Các bài được khuyến nghị

khi mình dùng 1 bản cad cũ để sửa lại đường...thì kg hiểu cái đường line trong card 2008 nó không hiện ra nhưng khi in vẫn có đường in mờ nét đứt đó...bác nào biết chỉ giúp em cái....

và các đường chữ text có 1 số cái tích đúp vào có thể sửa lại kích thước chữ....các cái đó không thể sửa lại theo kiểu text bt hả các bác như thêm đường kẻ gạch chân.....chẳng lẽ lại làm theo kiểu thô thiển đánh lệnh "ma" hả các bác :-s......

và trong khi vẽ cad 1 số đường cắt nhiều thành các đoạn...giờ em muốn nó nhập lại thành 1 đường thì làm thế nào?....

thank các bác trước :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
khi mình dùng 1 bản cad cũ để sửa lại đường...thì kg hiểu cái đường line trong card 2008 nó không hiện ra nhưng khi in vẫn có đường in mờ nét đứt đó...bác nào biết chỉ giúp em cái....

và các đường chữ text có 1 số cái tích đúp vào có thể sửa lại kích thước chữ....các cái đó không thể sửa lại theo kiểu text bt hả các bác như thêm đường kẻ gạch chân.....chẳng lẽ lại làm theo kiểu thô thiển đánh lệnh "ma" hả các bác :-s......

và trong khi vẽ cad 1 số đường cắt nhiều thành các đoạn...giờ em muốn nó nhập lại thành 1 đường thì làm thế nào?....

thank các bác trước :cheers:

Bạn thử up file đó lên thử xem.

Chứ bạn nói vậy hok ai hỉu đâu:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1- Khi in ra bạn nên chon chế độ Black & White nếu để chế độ Color thì các tất cả đường nét (trừ màu white) sẽ bị mờ hết. Có thể một số đường nét trong bản vẽ cũ trùng mảu nền nên khi nhìn trong máy không thấy được, khi in ra sẽ thấy có đường mờ.

2- Ko hiểu ý bạn

3- Muốn nối lại các line riêng lẻ thì dùng lệnh pedit khi đó nó sẽ trở thành 1 đường polyline !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo