Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Katori_142

các bạn cho mình hỏi cái lỗi khó chịu này với

Các bài được khuyến nghị

mình mới dùng autocad, có đọc các bài hương dẫn cơ bản, nhưng đều hưỡng dẫn các lệnh vẽ là chính, không tìm được vấn đề của mình.

vấn đề của mình là: các vật thể mình vẽ ra trong auto cad rất to so với màn hình! Cư mỗi khi khởi động cad xong, chưa làm gì hết nhá, chỉ nhập lênh, vẽ 1 hình đơn giản, ( ví dụ đường tròn có R= 60) thì máy thằng bạn vẽ dược 1 hình rất vừa màn hình, ko phải cuộn, kéo gì hết, nhưng của mình thì lại to quá màn hình, lại phải cuộn nhỏ lại, nhưng khi cuộn thì cái toạ toạ độ góc trái cứ xích lại gần , đè lên cả hình, rất khó chịu. bạn nào chỉ mình cách khắc phục với... mình cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cậu làm như thế này nhé, tại cậu đang vẽ đơn vị inch nên vậy thôi.

chuột phải, tại thẻ user prefencer.., tại mục insertion scale kéo xuống chọn milimet.

sau đó vào thẻ file trên menu, ấn new, chọn mục metric là ok, chúc cậu thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình mới dùng autocad, có đọc các bài hương dẫn cơ bản, nhưng đều hưỡng dẫn các lệnh vẽ là chính, không tìm được vấn đề của mình.

vấn đề của mình là: các vật thể mình vẽ ra trong auto cad rất to so với màn hình! Cư mỗi khi khởi động cad xong, chưa làm gì hết nhá, chỉ nhập lênh, vẽ 1 hình đơn giản, ( ví dụ đường tròn có R= 60) thì máy thằng bạn vẽ dược 1 hình rất vừa màn hình, ko phải cuộn, kéo gì hết, nhưng của mình thì lại to quá màn hình, lại phải cuộn nhỏ lại, nhưng khi cuộn thì cái toạ toạ độ góc trái cứ xích lại gần , đè lên cả hình, rất khó chịu. bạn nào chỉ mình cách khắc phục với... mình cảm ơn

Bạn chỉ cần đánh lệnh re (enter vài lần) rồi lăn chuột giữa thì kích thước của hình bạn vẽ ra theo ý của bạn ngay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cậu làm như thế này nhé, tại cậu đang vẽ đơn vị inch nên vậy thôi.

chuột phải, tại thẻ user prefencer.., tại mục insertion scale kéo xuống chọn milimet.

sau đó vào thẻ file trên menu, ấn new, chọn mục metric là ok, chúc cậu thành công

t chuột phải sao ko thấy mục cậu nói vậy ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo