Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
votinh0509

Lỗi khi sử dụng font tiếng Việt shx

Các bài được khuyến nghị

votinh0509    0

bác nào cho em hỏi cái.... em đang dùng cad2004 em viết chữ thì bị lỗi font như hình dưới đây... em mở caps lock để đánh chữ in hoa nhưng tất cả các chữ đều ổn riêng có chữ Â thành chữ â ( ''BẠN'' thành ''BạN'' khi đi kèm với các chữ như hình vẽ.. em dùng font vnromanc.shx và sử dụng việt key. ai biết vì sao trả lời hộ em.

2/ các bác cho em hỏi luôn cách sử dụng unikey ko biết sao em cài unikey xong dùng ko được đánh chữ tiếng việt toàn bị lỗi ko ah? ai biết thì hướng dẫn em với thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
votinh0509    0
bác nào cho em hỏi cái.... em đang dùng cad2004 em viết chữ thì bị lỗi font như hình dưới đây... em mở caps lock để đánh chữ in hoa nhưng tất cả các chữ đều ổn riêng có chữ Â thành chữ â ( ''BẠN'' thành ''BạN'' khi đi kèm với các chữ như hình vẽ.. em dùng font vnromanc.shx và sử dụng việt key. ai biết vì sao trả lời hộ em.

2/ các bác cho em hỏi luôn cách sử dụng unikey ko biết sao em cài unikey xong dùng ko được đánh chữ tiếng việt toàn bị lỗi ko ah? ai biết thì hướng dẫn em với thanks

ko ai biết là vì sao hay các bác bận wa không kịp trả lời vậy... có ai biết thì chỉ giáo hộ em với.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123
ko ai biết là vì sao hay các bác bận wa không kịp trả lời vậy... có ai biết thì chỉ giáo hộ em với.....

Có lẽ font đó không phải là font chữ Hoa nên không thể viết như ý bạn được, bạn nên chọn font khác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nên kiểm tra lại bạn đang dùng font gì. có thể dúng là font đó không phải là phong chữ hoa nên khi bạn bật caps lock nên mới có lỗi vậy, hoặc bạn up file lên để anh em xem sử lý thì dễ hơn... chúc bạn mau khắc phục lỗi nhé!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nên dùng những Font cơ bản: hoabit hay....những ji` người ta hay dùng ấy

phamthanhtan@gmail.com...nói những ji` bạn cần tôi gửi cho...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo