Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xuanhai1607

Lỗi khi zoom bằng con lăn chuột

Các bài được khuyến nghị

Lỗi này xuất hiện cùng với lỗi kích chuột giữa ra oject. Cụ thể là khi zoom bản vẽ vẫn thực hiện được nhưng tốc độ rất chậm. Anh nào biết cách sửa thì chỉ giúp em với. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Lỗi này xuất hiện cùng với lỗi kích chuột giữa ra oject. Cụ thể là khi zoom bản vẽ vẫn thực hiện được nhưng tốc độ rất chậm. Anh nào biết cách sửa thì chỉ giúp em với. Thanks

Bạn dùng lệnh Zoomfactor --> nhập vào giá trị 60

lệnh Zoomfactor có giá trị chạy từ 10 - 100

Tuỳ theo cảm giác của bạn khi zoom mà dùng giá trị cho phù hợp

Giá trị CAD mặc định là 60

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

autocad mặc định la 12, dung zoomfactor thay đổi thành 60 tắt đi bật lại vân bị mặc định là 12. Co ai biết tại sao không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
autocad mặc định la 12, dung zoomfactor thay đổi thành 60 tắt đi bật lại vân bị mặc định là 12. Co ai biết tại sao không?

Mặc định của Cad đúng là 60. Bạn bị nhiễm virus acad.lsp nên gây ra hiện tượng Zoom chậm và Pan bằng con lăn không đươc..... Bạn hãy đọc bài viết này để giải quyết

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry47685

Muốn không bị nhiễm Acad.lsp bạn cài Symantec AntiVirus Corporate Edition for CLIENT bản mới là 8.1.1.314 (hoặc hơn) nó có thể quét và diệt được con này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mặc định của Cad đúng là 60. Bạn bị nhiễm virus acad.lsp nên gây ra hiện tượng Zoom chậm và Pan bằng con lăn không đươc..... Bạn hãy đọc bài viết này để giải quyết

Muốn không bị nhiễm Acad.lsp bạn cài Symantec AntiVirus Corporate Edition for CLIENT bản mới là 8.1.1.314 (hoặc hơn) nó có thể quét và diệt được con này.

Bác mua chuột khác giá mềm thôi mừ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có một cách đơn giản lắm! ko cần mua chuột ( phí tiền) ko cần cài diệt virus vì nó ko phải là virus! He he. Mọi người mở cad lên:

B1: gõ lệnh ap. Tìm trên bảng hiện ra đường dẫn của file acad.lsp và acadapp.lsp để vào đó xóa file đó đi.

B2: tắt cad đi. Tìm trên máy tính toàn bộ file acad.lsp và acadapp.lsp và xóa hết đi.

B3: Khởi động cad lên đặt lại thông số: zoomfactor=60, mbuttonpan=1, highlight=1 rồi save vào vị trí bất kỳ file vừa mở. Tắt cad đi!

B4: khởi động lại cad và mọi thứ lại trở lại bt.

Chúc các bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có một cách đơn giản lắm! ko cần mua chuột ( phí tiền) ko cần cài diệt virus vì nó ko phải là virus! He he. Mọi người mở cad lên:

B1: gõ lệnh ap. Tìm trên bảng hiện ra đường dẫn của file acad.lsp và acadapp.lsp để vào đó xóa file đó đi.

B2: tắt cad đi. Tìm trên máy tính toàn bộ file acad.lsp và acadapp.lsp và xóa hết đi.

B3: Khởi động cad lên đặt lại thông số: zoomfactor=60, mbuttonpan=1, highlight=1 rồi save vào vị trí bất kỳ file vừa mở. Tắt cad đi!

B4: khởi động lại cad và mọi thứ lại trở lại bt.

Chúc các bạn thành công!

tại sao mình làm như ban rồi lại ko đc nhỉ .mà khi dùng lệnh ap vào loader aplication ko thấy acad.lsp nữa nhưng khởi động vẫn châm.

mình đang dùng cad 2005+2007.cad 2007 chạy rất ngon.

thế là sao nhỉ có bạn nào biết k chỉ cho mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tại sao mình làm như ban rồi lại ko đc nhỉ .mà khi dùng lệnh ap vào loader aplication ko thấy acad.lsp nữa nhưng khởi động vẫn châm.

mình đang dùng cad 2005+2007.cad 2007 chạy rất ngon.

thế là sao nhỉ có bạn nào biết k chỉ cho mình với.

Bạn làm theo bác Trungkiên ý

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo