Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tvd_xd_89

Hỏi về cách tạo Dim

Các bài được khuyến nghị

chào cả nhà ! 

cả nhà cho mình hỏi cách tạo dim tỷ lệ trong cad : 

vd mình muốn vẽ một hình chữ nhật (hcn) (400, 200) mm theo 2 tỷ lệ là 1/100 và 1/50  

mình đã tạo 2 dim theo 2 tỷ lệ này , scale factor đặt là 0.01 và 0.02  .và hiệu chỉnh độ cao , ,,,,

xong mình vẽ : thì kết quả trả về 2 hcn nó vẫn bằng nhau , nhưng khi ghi kích thước thì nó tự động giảm đi 100vaf 50

KL: mình muốn mọi người chỉ giúp cách làm thế nào hình nó phải nhỏ đi theo tỷ lệ vẽ , cứ bằng nhau thế này thì tỷ lệ ko có nghĩa 

rất mong mọi người chỉ giáo , thanks!!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào cả nhà ! 

cả nhà cho mình hỏi cách tạo dim tỷ lệ trong cad : 

vd mình muốn vẽ một hình chữ nhật (hcn) (400, 200) mm theo 2 tỷ lệ là 1/100 và 1/50  

mình đã tạo 2 dim theo 2 tỷ lệ này , scale factor đặt là 0.01 và 0.02  .và hiệu chỉnh độ cao , ,,,,

xong mình vẽ : thì kết quả trả về 2 hcn nó vẫn bằng nhau , nhưng khi ghi kích thước thì nó tự động giảm đi 100vaf 50

KL: mình muốn mọi người chỉ giúp cách làm thế nào hình nó phải nhỏ đi theo tỷ lệ vẽ , cứ bằng nhau thế này thì tỷ lệ ko có nghĩa 

rất mong mọi người chỉ giáo , thanks!!!!!!!!!!!!!!!

Vậy thì vẽ 2 hình chữ nhật khác nhau đi,một hình có kích thước 40.000x20.000 đo bằng Dim có Scale factor 0,01

1 hình chữ nhật có kích thước 20.000x10.000 đo bằng Dim có Scale factor 0,002

Bạn nên nghiên cứu kỹ diễn đàn + các chủ đề có sẵn trên diễn đàn trước khi đặt câu hỏi mới.

http://www.cadviet.com/forum/custom/search.html?search_term=dim+&search_app=forums%3Atopic%3A86487

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay