Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoacotu

Thắc mắc khi mở file Cad mới

Các bài được khuyến nghị

hoacotu    18

Các bạn làm ơn cho mình hỏi:

Mình đang mở 1 bản vẽ, bây giờ mình muốn mở bản vẽ mới. Nếu nhấn vào biểu tượng New thì lại ra bảng thoại Select template, cho nên mình lại phải quay ra màn hình mở lại chương trình Cad.

Các bạn có cách nào khác không?

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nguyen Hoanh    4.524

Mình đang mở 1 bản vẽ, bây giờ mình muốn mở bản vẽ mới. Nếu nhấn vào biểu tượng New thì lại ra bảng thoại Select template, cho nên mình lại phải quay ra màn hình mở lại chương trình Cad.

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

bạn click vào phím mũi tên cạnh chữ open, rồi chọn Open with no template - Metric.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoacotu    18
bạn click vào phím mũi tên cạnh chữ open, rồi chọn Open with no template - Metric.

Mình xin cảm ơn nhiều!

Nhân tiện bạn làm ơn cho mình hỏi mình bị mất các thanh công cụ. thanh thực đơn bây giờ muốn lấy lại thì làm sao đây???

Và mình muốn chuyển từ chế độ vẽ 2 D sang 3 D và ngược lại thì làm cách nào nhanh nhất???

( Vì những câu hỏi của mình lủng củng quá cho nên mình không muốn "new topic". Hy vọng các administrator không vứt vào thùng rác).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841
Mình xin cảm ơn nhiều!

Nhân tiện bạn làm ơn cho mình hỏi mình bị mất các thanh công cụ. thanh thực đơn bây giờ muốn lấy lại thì làm sao đây???

Và mình muốn chuyển từ chế độ vẽ 2 D sang 3 D và ngược lại thì làm cách nào nhanh nhất???

( Vì những câu hỏi của mình lủng củng quá cho nên mình không muốn "new topic". Hy vọng các administrator không vứt vào thùng rác).

Muốn chuyển từ chế độ vẽ 2D sang 3D thì bạn Chọn View trên thanh công cụ -> Chọn 3D View -> Chọn SW Isometric.

Còn muốn chuyển ngược lại từ 3D sang 2D thì thao tác tương tự chọn View -> Chọn 3D View -> Chọn Top.

Còn khi bạn bị mất thanh công cụ : bạn cho hỏi trước bạn đang dùng CAD mấy?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoacotu    18
Muốn chuyển từ chế độ vẽ 2D sang 3D thì bạn Chọn View trên thanh công cụ -> Chọn 3D View -> Chọn SW Isometric.

Còn muốn chuyển ngược lại từ 3D sang 2D thì thao tác tương tự chọn View -> Chọn 3D View -> Chọn Top.

Còn khi bạn bị mất thanh công cụ : bạn cho hỏi trước bạn đang dùng CAD mấy?

Mình đang dùng Cad2006, bạn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Learn    1

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

Bạn chuyển thử sang CAD 2008 đi , có thể mở nhiều bản vẽ và làm việc với nhiều bản vẽ cùng 1 lúc đó , hay lắm .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo