Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hhhhgggg

Lấy Dimension style từ một bản vẽ khác bị lỗi !!!!!

Các bài được khuyến nghị

hhhhgggg    30

Em thấy các bác trên diễn đàn hướng dẫn cách lấy Dimstyle của 1 bản vẽ khác, là Bấm Ctr+2 rồi link đến bản vẽ có Dimstyle muốn lấy rồi Add vào bản vẽ đang làm. Nhưng sau khi chọn kiểu Dim là kiểu Dim vừa lấy được mình Dim vẫn ko giống kiểu Dim của bản vẽ gốc. Mong các Bác Pro hướng dẫn giúp em lại cách lấy Dimstyle từ 1 bản vẽ gốc !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
THE HIEP    1.398
Em thấy các bác trên diễn đàn hướng dẫn cách lấy Dimstyle của 1 bản vẽ khác, là Bấm Ctr+2 rồi link đến bản vẽ có Dimstyle muốn lấy rồi Add vào bản vẽ đang làm. Nhưng sau khi chọn kiểu Dim là kiểu Dim vừa lấy được mình Dim vẫn ko giống kiểu Dim của bản vẽ gốc. Mong các Bác Pro hướng dẫn giúp em lại cách lấy Dimstyle từ 1 bản vẽ gốc !

Ctrl+C/ Ctrl+V cũng được vậy bạn, đâu cần phức tạp vậy?

Chép đối tượng có dim kích thước (dimstyle) bạn cần. Qua bản vẽ đang làm Ctrl+V xong dùng lệnh MA mà quét.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hhhhgggg    30
Ctrl+C/ Ctrl+V cũng được vậy bạn, đâu cần phức tạp vậy?

Chép đối tượng có dim kích thước (dimstyle) bạn cần. Qua bản vẽ đang làm Ctrl+V xong dùng lệnh MA mà quét.

Cách làm đó đâu khoa học, mất công quét nếu bạn phải Dim nhiều. Với lại bạn đã gặp bản vẽ mà ko copy sang được bản vẽ khác chưa ? Có nhiều bản vẽ ko cho phép copy sang bản vẽ khác . Túm lại cách đó nông nghiệp quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tucdrom    642

Có 1 cách khá hiệu quả :

-Mở bản vẽ gốc ra:sau đó dùng lệnh Dimex(dimexport:lệnh này để xuất các DimStyle từ 1 bản vẽ,để sử dụng cho các bản vẽ sau),sau đó chọn tên DimStyle cần xuất.

-Sau đó mở 1 bản vẽ mới ra:dùng lệnh Dimim(dimimport:lệnh này để nhận các DimStyle đã xuất ra từ các bản vẽ khác).

Lưu ý: 2 lệnh này chỉ dùng được khi Cad đã cài đặt:Express Tools.

Chúc thành công !!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hhhhgggg    30
Có 1 cách khá hiệu quả :

-Mở bản vẽ gốc ra:sau đó dùng lệnh Dimex(dimexport:lệnh này để xuất các DimStyle từ 1 bản vẽ,để sử dụng cho các bản vẽ sau),sau đó chọn tên DimStyle cần xuất.

-Sau đó mở 1 bản vẽ mới ra:dùng lệnh Dimim(dimimport:lệnh này để nhận các DimStyle đã xuất ra từ các bản vẽ khác).

Lưu ý: 2 lệnh này chỉ dùng được khi Cad đã cài đặt:Express Tools.

Chúc thành công !!

ok ! cách của bạn có đôi chút khả quan nhưng mình làm trên CAD 2007. Thì nó ko Import được cái số chữ số lấy sau dấu phẩy. Có nghĩa là kiểu Dim chưa hoàn toàn giống với bản vẽ gốc !!! và em so sánh các thông số thấy ko được thiết đặt giống các thông số Dim của bản vẽ gốc ! Có bác Pro nào có cao kiến nào ko ?

nào có cao kiến nào ko ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841
nào có cao kiến nào ko ?

Tốt nhất là bạn upload file bản vẽ gốc và cả bản vẽ mà bạn cần add dimstyle vào thì mọi người mới giúp được bạn chứ. ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phiphi-    175
nào có cao kiến nào ko ?

Kiểu của Bác là chuẩn lắm rồi.

Thí dụ dưới là lấy dim "50m" từ bản vẽ A1_stru.dwg để xài vào bản vẽ đang làm.

Kiểu này PP xài hàng ngày mà đâu gặp khó khiêng gì đâu chứ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hhhhgggg    30
Kiểu của Bác là chuẩn lắm rồi.

Thí dụ dưới là lấy dim "50m" từ bản vẽ A1_stru.dwg để xài vào bản vẽ đang làm.

Kiểu này PP xài hàng ngày mà đâu gặp khó khiêng gì đâu chứ!

mình làm được rồi, Cảm ơn bạn nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo