Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dicay85

lỗi khi dùng blog...!mong các bác giúp em!!!

Các bài được khuyến nghị

em dùng blog một đối tượng bất kỳ ,sau khi gõ tên đối tượng ấn *enter* thì đối tượng biến mất tiêu , hông bít làm sao tìm lại được đối tượng vừa blog

ngoài cách thông thường *ctrl + z* để lấy lại đối tượng vừa bị *lạc* mất (*_*).bây giờ muốn blog một số thứ hông blog được.

Bác nào biết chỉ em cách chỉnh lại như * xưa * với ...(ngoài việc cài đặt lại cad ạ)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em dùng blog một đối tượng bất kỳ ,sau khi gõ tên đối tượng ấn *enter* thì đối tượng biến mất tiêu , hông bít làm sao tìm lại được đối tượng vừa blog

ngoài cách thông thường *ctrl + z* để lấy lại đối tượng vừa bị *lạc* mất (*_*).bây giờ muốn blog một số thứ hông blog được.

Bác nào biết chỉ em cách chỉnh lại như * xưa * với ...(ngoài việc cài đặt lại cad ạ)

Bạn xem lại trong bảng Block bạn có đánh dấu "Delete" không ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Còn 1 cách lấy lại các đối tượng bị xóa lần cuối mà không ảnh hưởng tới các lệnh khác là lệnh OOPS.

Bạn xóa 1 hoặc nhiều đối tượng rồi làm cái gì thì làm chỉ cần gỏ OOPS thì các đồi tượng đó sẽ hiện ra như chưa từng bị xóa.

Lưu Ý bạn là BLOCK chứ không phải BLOG nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đã kiểm tra nhưng không có deleete

xin cảm ơn các bác em cài lại cad vậy !

khi tạo blog, có yêu cầu chọn điểm chuẩn (điểm chèn) trong trường hợp bạn tạo blog mà điểm chèn bạn chọn vu vơ trong không gian. thì khi bạn chèn blog theo tên thì nó chả bay tứ tung, xem lại đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể bạn đang để layer hiện hành là nét ẩn còn các đối tượng trong block không ẩn nên tạo block nó sẽ bị ẩn đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo