Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Updatelisp

Lệnh Wipeout là gì?

Các bài được khuyến nghị

Lệnh Wipeout hình như trong cad không có, anh em nào biết xin chỉ giáo thêm về nó. Thanks!

Chắc chắn với bạn là Lệnh Wipeout có trong AUTOCAD. Lưu ý trên dd có 1 số bài viết về lệnh này rồi.

-Tác dụng: tạo ra đối tượng âm với hình dáng bất kỳ. Nghĩa là tại vùng có đối tượng này khi in ra sẽ là vùng trống, nó che cả các đối tượng bên dưới nó

-Thao tác: Gỏ lệnh: Wipeout nó ra như này

Specify first point or [Frames/Polyline] <Polyline>:

+Bạn chọn lần lượt các điểm là đỉnh của miền sẽ tạo.

+Nếu bạn có sẳn pline khép kín thì nhấn enter và chọn pline đó => 1 vùng âm sẻ tạo ra trùng với pline bạn vừa chọn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Lệnh Wipeout hình như trong cad không có, anh em nào biết xin chỉ giáo thêm về nó. Thanks!

bác Duy đã nói rồi, trong cad bạn click vào menu" Draw" và xuống click vào " Wipeout "

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng đang muốn học về lệnh WipeOut này, vậy em hỏi:

- Lệnh này có hiệu quả ở Layout hay không? Khi em chọn Preview thì vẫn thấy đối tượng nằm dưới Wipeout

Mong các Pro giúp, thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như các bác đã nói ở trên khi sử dụng lệnh Wipeout thì nó sẽ che các đối tượng ở dưới nó,

Bên layout cũng vậy. Trường hợp của bác gặp khi preview vẫn thấy là do khung Wipeout đó đã được chọn ở chế độ " send to back".

Vì vậy bác chỉ cần vào chọn đối tượng ( Khung Wipeout) rồi vào Tools -> Draw Order chọn " Bring to front" là Ok.

Chúc bác thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo