Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
m_va_n2002

Tự nhiên cad 2004 chạy chậm như muốn treo khi MOVE đối tượng???

Các bài được khuyến nghị

m_va_n2002    0

Em gặp phải 1 vấn đề sau trong AutoCAD 2004, mong các cao thủ giúp đỡ em với..

Em có 1 bản vẽ không lớn lắm, chỉ khoảng 1,5 MB. Bình thường em vẫn làm việc với bản vẽ đó nhưng tự nhiên vào 1 buổi sáng đẹp trời, cái bản vẽ đó của em cứ mỗi khi dùng phương pháp kéo chuột (Cross hoặc Windows) để select object (trong các lênh có yêu cầu select object như copy, move, stretch..) thì bị chậm vô cùng. Pick xong 1 góc thì phài ngồi chờ đến gần 3s mới hiện ra cross hair để pick góc còn lại. Chế độ bắt điểm cũng hoạt động chậm hơn bình thường.

(Laptop em là C2D 2G, nhưng khi mở file lại chậm hơn rất nhiều mở trên PC P4 2G. Em thử laptop của thằng bạn AMD thì chạy nhanh lắm)

Em biết chắc là do lỗi autocad 2004 nhưng chẳng biết sửa lỗi thế nào? HELP HELP HELP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duongsatdn    762
Em gặp phải 1 vấn đề sau trong AutoCAD 2004, mong các cao thủ giúp đỡ em với..

Em có 1 bản vẽ không lớn lắm, chỉ khoảng 1,5 MB. Bình thường em vẫn làm việc với bản vẽ đó nhưng tự nhiên vào 1 buổi sáng đẹp trời, cái bản vẽ đó của em cứ mỗi khi dùng phương pháp kéo chuột (Cross hoặc Windows) để select object (trong các lênh có yêu cầu select object như copy, move, stretch..) thì bị chậm vô cùng. Pick xong 1 góc thì phài ngồi chờ đến gần 3s mới hiện ra cross hair để pick góc còn lại. Chế độ bắt điểm cũng hoạt động chậm hơn bình thường.

(Laptop em là C2D 2G, nhưng khi mở file lại chậm hơn rất nhiều mở trên PC P4 2G. Em thử laptop của thằng bạn AMD thì chạy nhanh lắm)

Em biết chắc là do lỗi autocad 2004 nhưng chẳng biết sửa lỗi thế nào? HELP HELP HELP

Bạn thử cách sau: Gỡ bỏ AutoCAD2004 và cài lại.

Tốt nhất là càicon 2008. Máy của bạn chạy tốt 2008;

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguyency    0

Nếu mới mở file ra đạ bị như vậy, thì khởi động lại máy sẽ không còn hiện tượng đó, nếu vẫn như vậy thì bạn Ctrol +A...phải đợi, tạo 1 file mới và past qua và lưu tên file mới sẽ không còn bị hiện tượng đó nữa, tuy nhiên phải chỉnh sữa dim lại như trước. Hiện tượng đó đa số là bị Virus, phiên bản 2004 thường bị lỗi trên, nên dùng một số phiên bản mới hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
fbh81    10

minh cũng gặp tr]ngf hợp này mấy lần. làm thế này

PU + audit

sau đó đánh Qtext =>chọn giá trị 1 hay 0 gì đó => biến text thành khung chữ nhật, lúc này bản vẽ cực nhẹ

sau đó lại đánh Qtext => chọn giá trị cũ => chuyển text thành dạng bình thường

regen bản vẽ

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử cách sau: Gỡ bỏ AutoCAD2004 và cài lại.

Tốt nhất là càicon 2008. Máy của bạn chạy tốt 2008;

lỗi có cách nào hay thì up, chưa gì đã bảo cài lại phần mềm, cài lại win. nói thế thì trả lời làm gì?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

lỗi có cách nào hay thì up, chưa gì đã bảo cài lại phần mềm, cài lại win. nói thế thì trả lời làm gì?

Hề hề hề,

Anh (cô) bạn này lại muốn đem sóng gió từ biển xanh vào diễn đàn hay sao ý nhẩy. Topic này đã được mở từ năm 2009, tới giờ chả biết chủ thớt có còn quan tâm nữa không hay đã xử lý mọi việc ngon lành rồi. Vậy mà sóng gió biển xanh lại nổi lên thắc mắc thì ........ thiệt là...... thắc mắc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo