Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thichchemgio

Làm thế nào để biến các đường line riêng biệt thành đường pline

Các bài được khuyến nghị

tucdrom    642
Ví dụ nhiều đường line khi thể hiện, em muốn nó thành 1 đối tượng pline để có thể strech được

Hiện tại có 1 Lisp thực hiện chức năng convert các Line thành các Polyline,bạn download về dùng ở đây nhé :

http://www.cadviet.com/upfiles/noi_cac_lin...nh_polyline.lsp

Lệnh tắt của Lisp này là :J+Space(Joint).

Chúc thành công !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
haanh    1.587
Hình như dùng PE và sau đó đánh Join phải kô bác

Bác đánh J Enter rồi chọn tất các đường rồi Enter hai lần.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác đánh J Enter rồi chọn tất các đường rồi Enter hai lần.

Sao em làm giống như hướng dẫn của các bác mà sao không được. Em dùng Cad2007

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xuandao0708    8

Bạn chaudinhphuc ơi, khi dùng lệnh pe thì khi đến tham số J thì bạn phải nhập thêm tham số khoảng cách của những đường line bạn cần chuyển sang đường Plien. Tham số khoảng cách ở đây phải thoả mãn khoảng cách 2 đường line đó chạm nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841
Bạn chaudinhphuc ơi, khi dùng lệnh pe thì khi đến tham số J thì bạn phải nhập thêm tham số khoảng cách của những đường line bạn cần chuyển sang đường Plien. Tham số khoảng cách ở đây phải thoả mãn khoảng cách 2 đường line đó chạm nhau.

Để nối các Line thì trả lời như các bạn là đúng : Lệnh PE với tham số J

Còn để trả lời cho câu hỏi của topic này : Làm thế nào để biến các đường line riêng biệt thành đường pline (chứ không đề cập đến việc nối các Line)

thì chỉ lệnh PE thôi không có tham số nào cả

Command: pe PEDIT Select polyline or [Multiple]: M -> gõ M

Select objects: Specify opposite corner: 2 found : chọn các Line riêng biệt

Select objects: Enter

Convert Lines and Arcs to polylines [Yes/No]? y -> gõ Y : đồng ý việc Convert các Lines and Arcs trở thành Pline

Enter an option [Close/Open/Join/Width/Fit/Spline/Decurve/Ltype gen/Undo]: Enter

-> Các Line riêng biệt đã chuyển thành Pline -> đúng theo câu hỏi của Topic này

Một hợp đồng có giá trị với ta khi ta viết đúng câu chữ và ý nghĩa của nó, dấu phết, dấu phẩy rõ ràng. Nếu không thì sẽ có sự phản biện thì có thể gây tổn thất rất lớn cho ta trong cuộc sống. Mong các bạn cẩn trọng

"Bút sa gà chết"

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.587
Một hợp đồng có giá trị với ta khi ta viết đúng câu chữ và ý nghĩa của nó, dấu phết, dấu phẩy rõ ràng. Nếu không thì sẽ có sự phản biện thì có thể gây tổn thất rất lớn cho ta trong cuộc sống. Mong các bạn cẩn trọng

"Bút sa gà chết"

Trên diễn đàn có nhiều bài viết ko rõ nghĩa tỉ dụ:

Tên Topic: Cho em hỏi cách trải mặt của một hình chiếu của mặt cong ,nghiêng

Bài viết 1: (nội dung câu hỏi)

Các bác cho em hỏi: Muốn trải mặt của một hình chiếu của mặt cong hay nghiêng thì em phải làm thế nào, tức là thể hiện hình chiếu của măt cong ,nghiêng thì làm thế nào.Các bác xem hình rồi giúp em với.

Bài viết 2: (Giaỉ thích câu lần 1)

bạn nhìn ảnh sẽ rõ hơn mình khoanh dấu tròn ấy ,mình muốn trải cái tường nghiêng mở rộng của cái cống lấy nước.Ban xem rồi giúp mình với,mình đang làm đồ án nên rất cần.Thanks.

Bài viết 3 :(Giải thích lần 2)

Nói thế này cho dễ hiểu: có một trụ tròn hay một mặt nghiêng nào đó dựng đứng.Thì trong vẽ kĩ thuật người ta biểu diễn hình chiếu đứng của nó có các đường thẳng đứng với khoảng cách giảm dần rất là đều. Ý em muồn hỏi vẽ như thế nào để khoảng cách giảm đều được như thế .Xin lỗi các bác vì đã nói không rõ ý.Các bác xem lại hình dưới rồi giúp em với nhé!

Quả thực em vẫn chưa hiểu ý của câu hỏi trong bài viết sau, Anh Tuệ có thể giải thích giúp em:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=13087

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo