Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
boomboomboy

Làm sao xuất tọa độ trong autocad ra 1 file text ?

Các bài được khuyến nghị

boomboomboy    0

Em đang làm 1 đề tài có liên quan đến autocad , em có dùng autocad để vẽ hình , bây giờ em muốn lấy được các tọa trong file autocad này lưu ra 1 file text , nhưng em lại không biết làm cách nào cả , Mong các anh chị giúp em với ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tdvn    53
Em đang làm 1 đề tài có liên quan đến autocad , em có dùng autocad để vẽ hình , bây giờ em muốn lấy được các tọa trong file autocad này lưu ra 1 file text , nhưng em lại không biết làm cách nào cả , Mong các anh chị giúp em với ?

Vấn đề "lưu tọa độ ra file text" chắc chắn đã có trên diễn đàn rồi, mình nghĩ vậy. Tuy nhiên, bạn cũng phải xác định là tọa độ của cái gì chứ. Nếu lưu tọa độ của tất cả các đối tượng ra file thì bạn làm sao nhận biết chúng được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phiphi-    175

Dùng lệnh COORNP, Lisp có post trong topic này: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9019

Hoặc C2F trong Lisp dưới dây:

http://www.cadviet.com/upfiles/CAD2FILE.zip

(Nhớ tạo đường dẩn để Lisp open file CAD2FILE.DCL)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pgt    0

mình dùng cad 2004 thì nhập toạ độ theo phươngthức nào

em mổi khi nhập TĐ toàn phaỉ dùng bên SDR thui

nhiều khi bất tiện

anh em nào có cao kiến chĩ giúp em nhập toạ độ điểm trên cad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
boomboomboy    0

Chào anh PhiPhi- ! em co load COORN.lsp và có dùng lệnh COORN để xuất tọa độ ra file text ,roi no bao select object , em co chọn các đường thẳng thì nó báo "0 total" , anh có thể chỉ giúp em được ko ạ ? có phải chi dung được cho lenh pline ko ạ ,có the dung cho lenh line ko ạ ? em ve tren 2D ko biet co cách nao để lấy tọa độ duoc ko ạ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phiphi-    175
Chào anh PhiPhi- ! em co load COORN.lsp và có dùng lệnh COORN để xuất tọa độ ra file text ,roi no bao select object , em co chọn các đường thẳng thì nó báo "0 total" , anh có thể chỉ giúp em được ko ạ ? có phải chi dung được cho lenh pline ko ạ ,có the dung cho lenh line ko ạ ? em ve tren 2D ko biet co cách nao để lấy tọa độ duoc ko ạ ?

Lisp này dùng cho Polylines. Boomboomboy dùng các Lisp khác đã post nhé. (Hãy post bản vẽ nếu được để PP xem ntn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay