Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Học AutoCAD Online cùng CADViet
dunghuu

không sử dụng được autoCad

Các bài được khuyến nghị

Em đang dùng bản Cad 2009 trên Vista 32bit. dùng được 1 thời gian thì ko dùng được nữa và xuất hiện dòng chữ: "autocad appication has stopped working". Bác nào biết cách xử lý thì giúp em với (ngoại trừ dỡ bỏ rồi cài lại)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang dùng bản Cad 2009 trên Vista 32bit. dùng được 1 thời gian thì ko dùng được nữa và xuất hiện dòng chữ: "autocad appication has stopped working". Bác nào biết cách xử lý thì giúp em với (ngoại trừ dỡ bỏ rồi cài lại)

lỗi này, theo mình là xung đột giữa windows và phần mềm ứng dụng. Là dân kỹ thuật, tôi thấy dùng win vista không hỗ trợ được nhiều phần mềm của kỹ thuật lắm. Chuyển sang xp đi.:undecided:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử browse đến file acad.exe ở thư mục c:\Program files\autocad 2009\ rồi phải chuột chọn run as administrator xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lỗi này, theo mình là xung đột giữa windows và phần mềm ứng dụng. Là dân kỹ thuật, tôi thấy dùng win vista không hỗ trợ được nhiều phần mềm của kỹ thuật lắm. Chuyển sang xp đi.:undecided:)

cám ơn bạn nhé. nhưng dùng quen vista rồi bây giờ quay lại xp chán lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cám ơn bạn nhé. nhưng dùng quen vista rồi bây giờ quay lại xp chán lắm.

Lỗi ở chỗ khác đó bác do phần mềm có và ko bản quyền, em dùng vista cài đặt CAD 2009 bình thường, chưa thấy sau lỗi gì sau hơn 3 tháng sử dụng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay