Đến nội dung

Hình ảnh

Happy Women's day !!!

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 tucdrom

tucdrom

— T — U — N — A —

• 497 Bài viết
Điểm đánh giá: 642 (tốt)

Đã gửi 08 March 2009 - 02:51 PM

Nhân ngày phụ nữ chúc các chị,các bạn nữ của diễn đàn www.cadviet.com ngày càng xinh đẹp,dịu dàng và thành đạt trong cuộc sống.Chúc các chị,các bạn sẽ đóng góp nhiều bài viết thật bổ ích cho diễn đàn.

Hình đã gửi

Diễn đàn mình có chị em phụ nữ nào không nhỉ?? :undecided:
  • 1

Email : anhtu2101@gmail.com

#2 KE AN MAY DI VANG

KE AN MAY DI VANG

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 822 Bài viết
Điểm đánh giá: 572 (tốt)

Đã gửi 08 March 2009 - 09:14 PM

Nhân ngày phụ nữ chúc các chị,các bạn nữ của diễn đàn www.cadviet.com ngày càng xinh đẹp,dịu dàng và thành đạt trong cuộc sống.Chúc các chị,các bạn sẽ đóng góp nhiều bài viết thật bổ ích cho diễn đàn.

OShin
Nhiều khi tôi cứ vẩn vơ tự hỏi
sao giữa oshin và phụ nữ làng tôi
lại có nhiều nét giống nhau đến thế?
em oshin chịu thương chịu khó
Chị ohsin can đảm thông minh
bà oshin hiền từ nhân hậu

Người nhập vai oshin đã đến việt Nam
tôi thấy hình em trên màn ảnh nhỏ
Mới chợt nhìn tôi đã nhận ra em
Qua chiếc áo Kimono xanh mầu xanh xứ sở

Em đã đến với những người hâm mộ
Bằng nỗi nhọc nhằn của vai diễn Oshin
Người hâm mộ không cần biết tên em
Cứ vồn vã gọi em bằng tên vai diễn

Nếu không vướng cái màn hình vô tuyến
Chắc là tôi đã xiết chặt tay em
Bàn tay của người đồng hương trái đất
Em đã trở về đất nước Phù tang
Mang nỗi nhớ về phương trời mọc
ở nơi ấy làm sao em biết được
mùa đông này gió thổi lạnh tên em
em đi xa rồi tên em còn ở lại…

Nhân dịp kỷ niệm ngày quốc tế phụ nữ 8-3, tôi xin chúc sức khỏe tất cả tất cả những người nam giới sống trên trái đất có một sức khỏe dồi dào:
- Khỏe để xây dựng và bảo vệ môi trường xanh sạch của trái đất!
- Khỏe để làm chỗ dựa tin cậy, vững chắc của chị em phụ nữ.
Tôi cũng xin chúc chị em phụ nữ có nhiều sức khẻo để làm chỗ dựa vững chắc cho anh em nam giới!

Tôi đã thấy bố tôi gục đầu vào vai mẹ tôi và khóc. Lần đầu tiên tôi thấy bố khóc như tôi.
Lúc liệm bà xong, mẹ đến cạnh tôi thì thầm: "Con đã tìm ra câu trả lời chưa?" Tôi như bị sốc khi thấy mẹ đem chuyện đó ra hỏi tôi lúc này. Tôi chỉ nghĩ đó là một trò chơi giữa hai mẹ con thôi.
Nhìn vẻ sững sờ trên khuôn mặt tôi, mẹ liền bảo cho tôi đáp án: "Con của mẹ ạ, phần quan trọng nhất trên cơ thể con chính là đôi vai."
Tôi hỏi lại: "Có phải vì nó đỡ cái đầu con không hả mẹ?" Mẹ lắc đầu: "Không phải thế, bởi vì đó là nơi người thân của con có thể dựa vào khi họ khóc. Mỗi người đều cần có một cái vai để nương tựa trong cuộc sống. Mẹ chỉ mong con có nhiều bạn bè và nhận được nhiều tình thương để mỗi khi con khóc lại có một cái vai cho con có thể ngả đầu vào. "Từ lúc đó, tôi hiểu rằng phần quan trọng nhất của con người không phải là "phần ích kỷ", mà là phần biết cảm thông với nỗi đau của người khác ...
:undecided: :cheers:

• 0
KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG

#3 nataca

nataca

biết lệnh adcenter

• 712 Bài viết
Điểm đánh giá: 553 (tốt)

Đã gửi 08 March 2009 - 11:28 PM

Tin giờ chót.
Theo thông tin của chúng tôi mới nhận được thì ngày hum nay rất nhiều hoa tràn ngập đường phố. Hoa nào cũng đẹp. Các chàng trai mua hoa rất đông cùng với nụ cười rất tươi. Các chị em thì tràn ngập niềm vui và hạnh phúc đón nhận những bó hoa thơm ngát. Các bà, các mẹ, các cô, các chị, các em... đã có một ngày thật đáng nhớ với bao câu chúc mừng đầy ý nghĩa. Giờ đã về khuya, mọi người đang chìm trong giấc ngủ. Thay mặt cho 1/2 thế giới xin gửi lời chúc cuối cùng của 1 ngày đến các bà, các mẹ, các cô, các chị, các em...chúc 1/2 thế giới ngủ ngon :cheers: và mãi là ngọn lửa tinh thần, là động lực phấn đấu cho 1/2 thế giới chúng tôi :undecided:
  • 1