Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tranlucky

Ở đâu dạy học triển khai bản vẽ kiến trúc?

Các bài được khuyến nghị

Mình đã học xong khóa hoạ viên kiến trúc, nhưng khi đi test thử việc ở các công ty, mình thất bại vì không triển khai bản vẽ kiến trúc được.

Có anh chị nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này, cho mình lời khuyên nhé.

Mình đang muốn tìm thầy dạy minh biết sơ sơ về khai triển bản vẽ kiến trúc, rồi đi làm sẽ học hỏi kinh nghiêm thực tế tiếp..

Xin cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Học triển khai bản vẽ kiến trúc online CADViet : http://www.cadviet.c...showtopic=56077

Học triển khai bản vẽ kiến trúc ở Hà Nội : http://www.cadviet.c...showtopic=62611

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã học xong khóa hoạ viên kiến trúc, nhưng khi đi test thử việc ở các công ty, mình thất bại vì không triển khai bản vẽ kiến trúc được.

Có anh chị nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này, cho mình lời khuyên nhé.

Mình đang muốn tìm thầy dạy minh biết sơ sơ về khai triển bản vẽ kiến trúc, rồi đi làm sẽ học hỏi kinh nghiêm thực tế tiếp..

Xin cám ơn.

Thông thường một bộ BV XD hoàn chỉnh sẽ bao gồm phần kiến trúc,kết cấu và điện nước.

Bản vẽ kiến trúc sẽ thể hiện những gì mình nhìn thấy đc,những chi tiết kiến trúc điển hình nhất

Bản vẽ kết cấu sẽ cho ta thấy đc phải thực hiện những cái mà Bv kiến trúc đã thể hiện làm như thế nào

......

Theo mình thì bạn hãy tham khảo vài bộ BV hoàn chỉnh đi,sẽ dút được nhiều kinh nghiệm ra đấy.

P/S : Đây là những suy nghĩ riêng của m,các bác thấy chỗ nào ko phải thì bỏ qua nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo