Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
huyhoangck

Quy trình công nghệ chi tiết trục nối cánh

Các bài được khuyến nghị

Hoan1111    694

Em cũng từng biết một ông chủ của một cơ sở sản xuất,  mua một cái máy CNN và một cái máy phân tích thành phần kim loại to đùng ngã ngửa với giá sắt vụn.

Trưng bầy ở vị trí trang trọng nhất trong  xưởng sản xuất,  rất oai phong lẫm liệt , nhưng không dùng bao giờ cả, chỉ để tạo dáng và quay phim chụp ảnh, khi có khách đến tham quan và tìm hiểu về năng lực thiết bị.... :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hihihihihihi!

Hoằn@ mới thấy 1 ông như vậy rùi sợ chạy mất dép à.

Lập qui trình công nghệ nói miệng thì ngắn gọn dễ chứ lên giấy thì nhiêu khê lắm. 

Cái này để Ks. Hoàng lên bản vẽ từ A--Z lun. Chủ thớt mà.

:)  :)  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huyhoangck    15

cảm ơn mọi người đã quan tâm đến bài viết của e . !

, tất cả các chi tiết e đang làm đang đc cơ sở thực tập gia công trên các máy công cụ truyền thống nên bắt buộc phải lập trên các máy truyền thống.ví dụ khi khoan các lỗ bắt bu lông nếu làm đồ án môn học chắc chắn phải có bạc dẫn hướng mà ngoài đời 2 ông thợ cầm 2 cái dây vẫn khoan chuẩn 99%

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

cảm ơn mọi người đã quan tâm đến bài viết của e . !

, tất cả các chi tiết e đang làm đang đc cơ sở thực tập gia công trên các máy công cụ truyền thống nên bắt buộc phải lập trên các máy truyền thống.ví dụ khi khoan các lỗ bắt bu lông nếu làm đồ án môn học chắc chắn phải có bạc dẫn hướng mà ngoài đời 2 ông thợ cầm 2 cái dây vẫn khoan chuẩn 99%

Anh cứ gửi cái bản vẽ lắp và chi tiết ghi đầy đủ kích thước lên đây em sẽ góp ý!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huyhoangck    15

@@ Vấn đề là không có bản vẽ lắp chị à. Nếu giờ muốn có thì giờ chỉ có tự vẽ thôi @@. Nhưng với năng lực của em ko thể tự nghĩ để vẽ ra cái bản vẽ lắp ntn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Anh mới chỉ cung cấp cho em bản vẽ trục dài 1500 và cái bích trục Ø500 thì làm sao em có thể góp ý được cho anh đây???

Anh đã đi thực tập rồi, không còn là sinh viên năm thứ tư nữa! Có bản 3D mẫu người ta cung cấp, hơn thế nữa lại có cả hình ảnh sơ đồ nguyên lý làm việc của Tua-bin em đã sưu tầm và gửi lên,  vậy mà anh vẫn không vẽ được ư???

Anh cứ mạnh dạn vẽ theo cách hiểu của mình rồi gửi file hình vẽ lên đây em sẽ nhiệt tình góp ý.

Em có thể nói với anh rằng  việc thiết kế và chế tạo Tua- bin nước rất đơn giản, Mặc dầu là thủy điện em hiểu không nhiều. Song với kinh nghiệm đã từng khốn khổ khốn nạn và trăn trở nhiều về việc  thiết kết trục cánh khuấy , em dám khẳng định là có thể giúp đỡ và tư vấn được cho anh được một phương án gia công tối ưu mà không ai có thể bắt bẻ được! :) :) :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo