Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thaithuy_gtvt

Hỏi về Cad 2007

Các bài được khuyến nghị

Chào anh em. Tôi đang dùng autocad 2007, cad 2007 hay thật, tiện ích thật. Tui có một điều băn khoăn rằng: Khi tui mở bản cad và nhìn thấy 2 đường kẻ màu trắng tại vị trí con trỏ. Bây giờ tui muốn đổi màu trắng của 2 đường kẻ này thì làm thế nào nhỉ? Hjc, cùi pắp quá :undecided: Thanks anh em nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
miennui_tomo3d    114
Chào anh em. Tôi đang dùng autocad 2007, cad 2007 hay thật, tiện ích thật. Tui có một điều băn khoăn rằng: Khi tui mở bản cad và nhìn thấy 2 đường kẻ màu trắng tại vị trí con trỏ. Bây giờ tui muốn đổi màu trắng của 2 đường kẻ này thì làm thế nào nhỉ? Hjc, cùi pắp quá :undecided: Thanks anh em nhé!

Mò một tí trong option là thấy kiền ah .

trong option -display

Hãy mày mò sẽ nhớ lâu hơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123
Mò một tí trong option là thấy kiền ah .

trong option -display

Hãy mày mò sẽ nhớ lâu hơn !

Úi em lười mò lắm không tò mò như bác đâu, chỉ luôn cho em nhá! :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quyennv01    12
Úi em lười mò lắm không tò mò như bác đâu, chỉ luôn cho em nhá! :undecided:

noi thế còn ai muốn giúp nữa.không mày mò sao mà nhớ lâu được.

vào op -> chon tab display - > chọn color -> chọn crosshairs sau đó tự sướng màu nào mà mình thích. chúc thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
noi thế còn ai muốn giúp nữa.không mày mò sao mà nhớ lâu được.

vào op -> chon tab display - > chọn color -> chọn crosshairs sau đó tự sướng màu nào mà mình thích. chúc thành công.

Hè hè bác gp14 cứ đùa dai làm bác này tưởng thật :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586
Hè hè bác gp14 cứ đùa dai làm bác này tưởng thật :undecided:

He he he! Sao các bác cứ hay "đùa" với những người mới học CAD nhẩy? Không biết bạn ấy mới hỏi, làm nhụt chí tinh thần học hỏi của của người khác có phải là "đùa" ko? Có nên đùa cợt kiểu này ko? Em xin các bác cho ý ciến!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trumxike8x    1

He he he! Sao các bác cứ hay "đùa" với những người mới học CAD nhẩy? Không biết bạn ấy mới hỏi, làm nhụt chí tinh thần học hỏi của của người khác có phải là "đùa" ko? Có nên đùa cợt kiểu này ko? Em xin các bác cho ý ciến!

Hỏi gì mấy cái vớ vẩn như thế pro GP14 ơi...............Dân CK mà hỏi thế sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mrtuan901    0

*_* Em cũg đag sữ dụng autocad 2007 mà khi em vẽ tự nhiên nóa djs 1 -5 s hok hoạt động độg tác tự nhiên đứg yên!Cấu hình máy em sử dụg dc autoCad 2007 Ram 1Gb ,Dual core5200 ,em hok hỉu nguyên nhân aj rành chỉ em tí.Ai coá tài liệu về autocad thì send cho em 1 bản .Em cảm ơn nhìu thanks ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trankhoactm    10
*_* Em cũg ðag sữ dụng autocad 2007 mà khi em vẽ tự nhiên nóa djs 1 -5 s hok hoạt ðộng ðộg tác tự nhiên ðứg yên!Cấu hình máy em sử dụg dc autoCad 2007 Ram 1Gb ,Dual core5200 ,em hok hỉu nguyên nhân aj rành chỉ em tí.Ai coá tài liệu về autocad thì send cho em 1 bản .Em cảm õn nhìu thanks ^^

Chào bạn mrtuan901 mình thấy bạn viết nhiều từ mà mình không thể nào dịch ðýợc bạn ạ! hok là gì cõ hả bạn? Mình có quen biết một vài ngýời bạn cũng hay nhắn tin cho mình nhý này mình cũng không dịch ðýợc!!! Mình ði nhờ mấy ngýời bạn dịch hộ thì thấy mọi ngýời bảo ðây là kiểu nhắn tin của 9X mà mình ðể ý qua qua diễn ðàn mình thì rất ít và hình nhý chýa có 9X!

Mình cũng hõi hõi hiểu nhýng chỉ hiểu ðýợc duy nhất câu bạn ðang cần tài liệu về cad. Mình có tài liệu này mình thấy rất ngắn gọn và ðầy ðủ bạn thử xem qua nha! Hy vọng giúp ích cho bạn!

http://www.cadviet.com/upfiles/Giao_trinh_AutoCad_2004.pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586
Chào bạn mrtuan901 mình thấy bạn viết nhiều từ mà mình không thể nào dịch ðýợc bạn ạ! hok là gì cõ hả bạn? Mình có quen biết một vài ngýời bạn cũng hay nhắn tin cho mình nhý này mình cũng không dịch ðýợc!!! Mình ði nhờ mấy ngýời bạn dịch hộ thì thấy mọi ngýời bảo ðây là kiểu nhắn tin của 9X mà mình ðể ý qua qua diễn ðàn mình thì rất ít và hình nhý chýa có 9X!

Mình cũng hõi hõi hiểu nhýng chỉ hiểu ðýợc duy nhất câu bạn ðang cần tài liệu về cad. Mình có tài liệu này mình thấy rất ngắn gọn và ðầy ðủ bạn thử xem qua nha! Hy vọng giúp ích cho bạn!

Khổ quá cái nhà bác Trần Khoa chẳng hiẻu bác nói cái gì lại có cả 9x ở đây nhể???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
svba1608    624

Chào cả nhà! Em có một câu hỏi, nhờ mọi người giải đáp.

Em đang cần sử dụng một loại đường vừa có thể "uốn lượn" như spline, vừa có thể tạo độ dày như pline. Em có một bản vẽ thấy có đường 2D polyline như ý muốn nhưng em không biết làm thế nào để tạo ra loại đường này? Nhờ mọi người giải đáp giùm. Thanks!

Hình minh họa:

File minh họa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342
Chào cả nhà! Em có một câu hỏi, nhờ mọi người giải đáp.

Em đang cần sử dụng một loại đường vừa có thể "uốn lượn" như spline, vừa có thể tạo độ dày như pline. Em có một bản vẽ thấy có đường 2D polyline như ý muốn nhưng em không biết làm thế nào để tạo ra loại đường này? Nhờ mọi người giải đáp giùm. Thanks!

Bạn cứ vẽ đường ấy = lệnh Pline sau đó dùng lệnh PE -> click chọn đối tượng nếu nhiều đường thì lúc gõ PE gõ thêm M -> enter -> gõ S là xong

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo