Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenbd1

nhờ viết lisp

Các bài được khuyến nghị

nguyenbd1    13

chào mọi người. hôm nay tớ có 1 vấn đề xin mọi người chỉ giúp. tớ muốn viết 1 đoạn mã lip. 

minh hoạ hình sau

. tớ mún vẽ lỗ bu lông M8( hình chiếu bằng-hình dưới) tức

là mình chọn điểm pick1 là diem  gốc. và diem pick 2 là diem dến.  chiều dài của lỗ sẽ phụ thuộc vào khoảng cách 2 điểm...điều lưu ý ở đây là 2 điểm pick1 và pick 2, chon điểm pick2 tới đâu thì chiều dài  của lỗ bu lông sẽ dài tới đó. cảm ơn các bác trước. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hoan1111    694

chào mọi người. hôm nay tớ có 1 vấn đề xin mọi người chỉ giúp. tớ muốn viết 1 đoạn mã lip. 

minh hoạ hình sau

. tớ mún vẽ lỗ bu lông M8( hình chiếu bằng-hình dưới) tức

là mình chọn điểm pick1 là diem  gốc. và diem pick 2 là diem dến.  chiều dài của lỗ sẽ phụ thuộc vào khoảng cách 2 điểm...điều lưu ý ở đây là 2 điểm pick1 và pick 2, chon điểm pick2 tới đâu thì chiều dài  của lỗ bu lông sẽ dài tới đó. cảm ơn các bác trước. 

Yêu cầu của anh hết sức ngớ ngẩn và không thực tế! Chiều dài lỗ bu lông nó phụ thuộc vào đường kính bu lông chứ không phụ thuộc vào chiều dài bu lông! Không biết tiêu chuẩn của quốc gia nào quy định bu lông càng dài thì lỗ bu lông càng sâu????

Cách tươi đẹp nhất anh mở sổ tay Thiết kế cơ khí  ra, vẽ chiều sâu lỗ theo đúng tiêu chuẩn của bu lông M10 >>> Tạo block một mẫu lỗ xỏ bu lông M10>>>> Sau đó muốn vẽ bulon M8 , M6....M20 thì chỉ việc lôi block ra ...rồi STRETCH nó theo chiều dài mong muốn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

y của e thay vi tao block loj ra, va keo dan. lam 1 caj lisp đc 2 thao tak tren lun. y e là vậy. kam ơn bak nhjeu

Chiều sâu xỏ lỗ đã quy chuẩn, nếu: "chon điểm pick2 tới đâu thì chiều dài  của lỗ bu lông sẽ dài tới đó" là vô lý .

Nếu tạo block cho một lỗ bu lông chuẩn M10, thì có thể lôi ra được nhiều loại bu lông khác nhau và thực hiện lệnh S để co kéo thoải mái:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguyenbd1    13

vấn đề ở đây là cái gì tiện, nhanh, dễ sử dung thôj biết là saj tjêu chuẩn. nhưng ko nhất thjêt caj j cung tieu chuan hóa cả các bak a

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguyenbd1    13

djnamick

block có thể làm dc vây hả bak tue. e ko bjt chuk nang nay của

dinamich blok. bak bat bj cách làm dể dat dc yeu cầu tren ko a

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo