Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
trumlenmang

[Yêu cầu] Lisp hiệu chỉnh block bằng refedit.

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác! Em có một vấn đề mong các bác giúp đỡ.

Em có một block A chứa rất nhiều dim trong đó. Em dùng lệnh refedit và remove dim ra khỏi block A. Bác nào có thể viết giúp em cái lisp để khi em chọn block A nó tự động chuyển tất cả dim có trong block A ra ngoài.

Mong các bác giúp đỡ.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Remove theo nghĩa bạn là xoá hẳn Dim đó ra khỏi định nghĩa Block (tất cả các dim trong các Insert cùng tên đều biến mất) hay hiệu ứng như khi thực hiện lệnh refedit, tất cả các đối tượng dim sẽ biến mất khỏi các Insert khác nhưng riêng tại vị trí Insert hiện tại sẽ sinh ra các đối tượng Dim ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Remove theo nghĩa bạn là xoá hẳn Dim đó ra khỏi định nghĩa Block (tất cả các dim trong các Insert cùng tên đều biến mất) hay hiệu ứng như khi thực hiện lệnh refedit, tất cả các đối tượng dim sẽ biến mất khỏi các Insert khác nhưng riêng tại vị trí Insert hiện tại sẽ sinh ra các đối tượng Dim ?

Đúng theo ý thứ 2 đấy bác ạ. các block khác sẽ mất Dim, riêng tại vị khí dùng refedit sẽ có Dim nhưng không nằm trong Block nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng theo ý thứ 2 đấy bác ạ. các block khác sẽ mất Dim, riêng tại vị khí dùng refedit sẽ có Dim nhưng không nằm trong Block nữa.

Nếu đúng như yêu cầu này của bạn thì cần gì lisp, bạn vào block, chọn dim rồi bấm vào nút hình dưới là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu đúng như yêu cầu này của bạn thì cần gì lisp, bạn vào block, chọn dim rồi bấm vào nút hình dưới là được

Cái này em biết làm rồi bác ạ. Em muốn có lisp làm cho nhanh hơn thôi, chỉ cần kích vào block là nó tự làm như thao tác. Vì máy em cấu hình yếu, mỗi lần chờ nó mở ra thật lâu, rồi dùng lệnh tìm kiếm để nó chọn dim. xong rồi thoát phải đợi một lúc thật lâu nữa. Nếu có lisp làm được thì tốt quá. Nếu lisp làm được thì bác viết cho em với. Có thể không hữu dụng với các bác khác nhưng có thể học hỏi về lisp cũng được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này em biết làm rồi bác ạ. Em muốn có lisp làm cho nhanh hơn thôi, chỉ cần kích vào block là nó tự làm như thao tác. Vì máy em cấu hình yếu, mỗi lần chờ nó mở ra thật lâu, rồi dùng lệnh tìm kiếm để nó chọn dim. xong rồi thoát phải đợi một lúc thật lâu nữa. Nếu có lisp làm được thì tốt quá. Nếu lisp làm được thì bác viết cho em với. Có thể không hữu dụng với các bác khác nhưng có thể học hỏi về lisp cũng được.

Không bác nào giúp em sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay