Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
CUONG20051982

Các bác ơi có cách nào thoát toàn bộ nhiều bản vẽ cùng lúc không

Các bài được khuyến nghị

Trong quá trình làm việc em phải mở nhiều bản vẽ. khi thoát CAD thì lại phải hiện hộp thoại SAVE vậy có cách nào đóng toàn bộ các bản vẽ này nhanh mà không cần phải pick vào lần lượt các hộp thoại đó không. Bác nào giúp em với. Thank!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mũn xinh    638

Bác ấn tổ hợp phím ctrl + Alt + del để nó hiện lên bảng task

Trong bảng task, ở thẻ Applications, bác tick chuột phải vào AutoCAD 200x rồi chọn Go to Process rồi ấn del, nó hiện 1 lên 1 bảng thì enter là đc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ. Cách này thì mình cũng biết nhưng theo mình được biết thì mỗi khi chương trình bị đơ thì mới dùng cách này để thoát. còn nếu mà thoát bằng cách này nhiều thì mình lại sợ sẽ bị ảnh hưởng tới máy tính hoặc phần mềm. mà không biết là khi thoát nó có SAVE lại những bản vẽ mình đã làm không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thoclep    143
Cảm ơn bạn đã giúp đỡ. Cách này thì mình cũng biết nhưng theo mình được biết thì mỗi khi chương trình bị đơ thì mới dùng cách này để thoát. còn nếu mà thoát bằng cách này nhiều thì mình lại sợ sẽ bị ảnh hưởng tới máy tính hoặc phần mềm. mà không biết là khi thoát nó có SAVE lại những bản vẽ mình đã làm không.

1. Dùng lệnh saveall để save lại toàn bộ bản vẽ đang mở.

2. Dùng lệnh quit (hoặc ctrl+Q) để thoát.

Nếu bạn đã đặt lệnh tắt cho 2 lệnh trên trong aliasedit thì thao tác sẽ rất nhanh.OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
buiquangnam    16
1. Dùng lệnh saveall để save lại toàn bộ bản vẽ đang mở.

2. Dùng lệnh quit (hoặc ctrl+Q) để thoát.

Nếu bạn đã đặt lệnh tắt cho 2 lệnh trên trong aliasedit thì thao tác sẽ rất nhanh.OK

Tôi cũng đang dùng cách này cũng khá tiện đấy bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
buiquangnam    16
Cho mình hỏi chút, đặt lệnh trong aliasedit làm thế nào vậy sao mình không tìm thấy, giúp mình với. mình chỉ biết sửa lệnh trong ACAD.PGP thôi.

Thì bạn cứ đặt trong acad.pgp đấy thôi

VD: 1, *saveall (save toàn bộ)

2, *quit hoặc close (tắt toàn bộ)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841
Cho mình hỏi chút, đặt lệnh trong aliasedit làm thế nào vậy sao mình không tìm thấy, giúp mình với. mình chỉ biết sửa lệnh trong ACAD.PGP thôi.

aliasedit là một lệnh nằm trong phụ trợ Express. Bạn đã cài Express chưa?

Bạn xem hình vẽ này nhé :

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ. CAD trước cài mình không để ý cài cái Expess tool giờ cài lại được rồi. Mà tiện đây có thể chỉ cho mình cánh tìm các lệnh của Express Tool trong HELP được không, mình cũng muốn tìm hiểu thêm các lệnh trong đó. mình cũng vào HELP tìm mà mở mãi cây thư mục mà không thấy cái tools như hình trên đâu cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841
Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ. CAD trước cài mình không để ý cài cái Expess tool giờ cài lại được rồi. Mà tiện đây có thể chỉ cho mình cánh tìm các lệnh của Express Tool trong HELP được không, mình cũng muốn tìm hiểu thêm các lệnh trong đó. mình cũng vào HELP tìm mà mở mãi cây thư mục mà không thấy cái tools như hình trên đâu cả.

Cái này đơn giản mà -> trên thanh menu vào Express -> Chọn Help ở dòng cuối cùng đó là OK.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
elleHCSC    98
Trong quá trình làm việc em phải mở nhiều bản vẽ. khi thoát CAD thì lại phải hiện hộp thoại SAVE vậy có cách nào đóng toàn bộ các bản vẽ này nhanh mà không cần phải pick vào lần lượt các hộp thoại đó không. Bác nào giúp em với. Thank!!!!!!!!!!

Trong express mục file tools có ClosedAll và SaveAll mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo