Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
vipboy_pro

lỗi không nhìn thấy đường ghi kích thước trong layout

Các bài được khuyến nghị

vipboy_pro    0

Mọi người giải quyết vấn đề này giúp mình với !

khi mình thiết kế trong model và ghi kích thước đầy đủ rồi nhưng khi chuyển sang bên layout thì mình không thấy hiển thị các kích thước mình đã ghi. Mình đã kiểm tra layer không có bị khóa. dưới đây là hình ảnh mọi người xem giúp mình với nhé!

cảm ơn ! 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
vipboy_pro    0

hix sao không có file đính kèm nhỉ mình up rồi mà. mình up file cad lên mọi người xem giúp mình nhé! bản cad mình vẽ trên file cad của người khác nên quản lý lộn xộn mọi nguời thông cảm nhé !

https://www.mediafire.com/?5wa50cn984cnmbx

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chiron    91

Mọi người giải quyết vấn đề này giúp mình với !

khi mình thiết kế trong model và ghi kích thước đầy đủ rồi nhưng khi chuyển sang bên layout thì mình không thấy hiển thị các kích thước mình đã ghi. Mình đã kiểm tra layer không có bị khóa. dưới đây là hình ảnh mọi người xem giúp mình với nhé!

cảm ơn ! 

Bạn tắt tính năng Annotative trong Dimstyle nhé.

Nếu không biết dùng tính năng này thì cũng nên tắt trong textstyle luôn:

Đương nhiên, sau khi bỏ tính năng này thì cần phải chỉnh lại các thông số khác cho đúng tỉ lệ bản vẽ.

Chúc bạn vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trumlenmang    29

Bác vipboy_pro thân mến!

Nếu khi bác bắt đầu vẽ thì bác nên làm theo cách của bác Chiron. Vì bác copy Dimension Style nên bác set lại thông số trước khi vẽ.

Còn nếu bác lỡ tay vẽ ra như vầy rồi thì các làm như vầy sẽ hiện ra, bấm lệnh: ANNOALLVISIBLE chọn thông số là 1.

Chúc bác thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vipboy_pro    0

cám ơn tất cả mọi người đã cho ý kiến. nhưng khi mình làm như bạn Chiron đã nói thì khi mình làm tới bước là chọn tỷ lệ cho bản vẽ bằng thanh công cụ viewport scale thì các đường kích thước lại mất và nếu mình dùng ctrl+1 mà chọn tỷ lệ bản vẽ lại không mất đường kích thước các bạn ai có thể cho mình biết nguyên nhân được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trumlenmang    29

cám ơn tất cả mọi người đã cho ý kiến. nhưng khi mình làm như bạn Chiron đã nói thì khi mình làm tới bước là chọn tỷ lệ cho bản vẽ bằng thanh công cụ viewport scale thì các đường kích thước lại mất và nếu mình dùng ctrl+1 mà chọn tỷ lệ bản vẽ lại không mất đường kích thước các bạn ai có thể cho mình biết nguyên nhân được không?

Bạn upfile lên đi. mình làm view cả hai bình thường mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vipboy_pro    0

mình vẫn thao tác trên file cad mình gửi đó bạn. mình xóa mview cũ đi tạo một cái mv mới sau đó chọn viewport scale trên thanh công cụ thì xảy ra hiện tượng đó bạn à!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trumlenmang    29

mình vẫn thao tác trên file cad mình gửi đó bạn. mình xóa mview cũ đi tạo một cái mv mới sau đó chọn viewport scale trên thanh công cụ thì xảy ra hiện tượng đó bạn à!

Cái file của bạn dim sẽ hiện khi bạn view ở tỉ lệ 1:1

Còn view ở tỉ lệ khác để nó hiện bạn set ANNOALLVISIBLE=1, lúc đó tất cả các viewport khác sẽ hiện hết. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chiron    91

Đương nhiên, sau khi bỏ tính năng này thì cần phải chỉnh lại các thông số khác cho đúng tỉ lệ bản vẽ.

Chúc bạn vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay