Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoacotu

Khi giá trị là phân số

Các bài được khuyến nghị

Các bạn làm ơn cho mình hỏi:

Khi dùng mình dimlfac với tỷ lệ là số lẻ ví dụ 1/3,... thì khi dimup thì giá trị kích thước sẽ không chính xác như mong muốn khi dùng lệnh này.

các bạn có thể giúp mình đuợc không?

- Hoa cô tử -

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bạn làm ơn cho mình hỏi:

Khi dùng mình dimlfac với tỷ lệ là số lẻ ví dụ 1/3,... thì khi dimup thì giá trị kích thước sẽ không chính xác như mong muốn khi dùng lệnh này.

các bạn có thể giúp mình đuợc không?

- Hoa cô tử -

dimlfac, dimup dùng trong trường hợp nào, bác có thế nói rõ cho em hiểu được Ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dimlfac, dimup dùng trong trường hợp nào, bác có thế nói rõ cho em hiểu được Ko?

Hai lệnh này dùng để chỉnh sửa kích thước khi scale hình lên.

Chỉ có điều nếu như mình scale hình lên 3 lần thì giá trị nhập vào khi dùng dimlfac sẽ là lẻ (số thập phân) cho nên giá trị kích thước cũng sẽ không đúng như kích thước gốc.

Mình không biết có cách nào giải quyết vấn đề này không?

Mong mọi người giúp mình!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hai lệnh này dùng để chỉnh sửa kích thước khi scale hình lên.

Chỉ có điều nếu như mình scale hình lên 3 lần thì giá trị nhập vào khi dùng dimlfac sẽ là lẻ (số thập phân) cho nên giá trị kích thước cũng sẽ không đúng như kích thước gốc.

Mình không biết có cách nào giải quyết vấn đề này không?

Mong mọi người giúp mình!

Tỷ dụ có kích thước đoạn thẳng dài 100 bác sc nó với tỷ lệ 1/3 thì kt của nó thể hiện là 33. Muốn có lẻ bác phải vào thay kiểu DIM... trong ô Pecision bác chọn 0.0...0.0000 nghĩa là chọn nhiều chữ số thập phân chính xác đến phần trăm, phần nghìn phần vạn đều được. Khi ấy kt là 33.3... hặc 33.33...33.333 ... 33.3333.

ko bít có đúng ý của bác?

Sau khi sc hình lên dùng ed sửa về con số lúc chưa sc cũng được mờ sao bác lại dùng dimlfac, dimup cho rắc rối ra???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tỷ dụ có kích thước đoạn thẳng dài 100 bác sc nó với tỷ lệ 1/3 thì kt của nó thể hiện là 33. Muốn có lẻ bác phải vào thay kiểu DIM... trong ô Pecision bác chọn 0.0...0.0000 nghĩa là chọn nhiều chữ số thập phân chính xác đến phần trăm, phần nghìn phần vạn đều được. Khi ấy kt là 33.3... hặc 33.33...33.333 ... 33.3333.

ko bít có đúng ý của bác?

Sau khi sc hình lên dùng ed sửa về con số lúc chưa sc cũng được mờ sao bác lại dùng dimlfac, dimup cho rắc rối ra???

Thực ra dùng layout vẫn là hay nhất. Nhưng cho tới giờ mình vẫn chưa biết cách dùng mặc dù đã đọc kỹ các bài ở trên Diễn đàn.

Mình thật tối dạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo