Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenngoc971

XIN HỎI CÂU HỎI NGOÀI LỀ.

Các bài được khuyến nghị

Hôm nay mình bóc khối lượng cho 1 bản vẽ cầu đường nhưng tính kiểu gì thì kết quả cuối cùng cũng không khớp với bảng thống kê 100%.Mình muốn biết ngoài 2 công thức tính đơn trọng của thép trên thì còn có cách tính nào khác không?Và mình muốn hỏi 2 công thức trên thì công thức nào là chính xác nhất.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/114123_tan_suat_recovered_2.pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Doan Van Ha    2.676

Công thức thứ 2 đúng. Công thức số 1 chỉ gần đúng, vì cơ sở của công thức này dựa trên 1 số gần đúng, đó là D6 thì bằng 0.222.

Thực ra, D6 phải bằng (* pi 3 3 0.007850), tức gần bằng 0.221954, tức gần bằng 0.222.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác đã chỉ điểm. Em muốn hỏi thêm là liệu có cách nào tính đơn trọng của thép nữa không ạ.Vì em đã dùng cả 2 cách trên nhưng vẫn không khớp với cách mà bản vẽ thiết kế đã tính.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Doan Van Ha    2.676

Nếu lấy 7850 làm cơ sở thì công thức số 2 là tuyệt đối đúng. Nếu bản vẽ thiết kế tính khác thì họ đã tính gần đúng. 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác rất nhiều. Ngày mai em sẽ tính toán lại 1 lần nữa.Từ trước tới giờ em vẫn tính cả 2 cách vì với khối lượng nhỏ thì sai số nó không lớn lắm.nhưng với khối lượng lớn chỉ cần sai số ở đơn trọng là 0.001 thì kết quả cuối cùng khác nhau hoàn toàn.Vậy từ nay em sẽ chỉ dùng cách 2.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo