Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
soido1984

Block và Layer

Các bài được khuyến nghị

Sau hơn 1 tháng cặm cụi lam thiết kế cơ sở cho gần 8 con nhà chung cư cả lớn lẫn bé . Hôm nay thì đã hoàn thành và em đã giao hồ sơ đi để thẩm định thiết kế cơ sở. Để chuẩn bị cho các công việc tiếp theo em đã lôi các bản vẽ cũ ra để soạn lại cho gọn và nhẹ sau bao nhiêu là động tác Ctrl+ C và Ctrl + V trong qua trình làm việc. Em đã dùng lệnh Filter, Pruge, layer để lọc lại layer . Bản vẽ sau khi làm rất gọn và nhẹ, đến đây thì nay sinh ra một vấn đề là : trong bản vẽ có nhưng layer khi layiso hoặc dùng Filter để lọc ra thì lại không tài nào mà tìm thấy được.Em đã dùng đủ mọi cách để lôi nó ra mà không tài nào làm được. Đến đây thì em nghĩ là các layer mà mình không tìm ra có thể nằm trong 1 block nào mà mình không tìm hết được . Vậy bác nào có cách nào hiến kế cho em để em có thể chào được nhựng vị khách khônng mời mà vẫn ở thế này không ah. Cãm ơn các bác .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sau hơn 1 tháng cặm cụi lam thiết kế cơ sở cho gần 8 con nhà chung cư cả lớn lẫn bé . Hôm nay thì đã hoàn thành và em đã giao hồ sơ đi để thẩm định thiết kế cơ sở. Để chuẩn bị cho các công việc tiếp theo em đã lôi các bản vẽ cũ ra để soạn lại cho gọn và nhẹ sau bao nhiêu là động tác Ctrl+ C và Ctrl + V trong qua trình làm việc. Em đã dùng lệnh Filter, Pruge, layer để lọc lại layer . Bản vẽ sau khi làm rất gọn và nhẹ, đến đây thì nay sinh ra một vấn đề là : trong bản vẽ có nhưng layer khi layiso hoặc dùng Filter để lọc ra thì lại không tài nào mà tìm thấy được.Em đã dùng đủ mọi cách để lôi nó ra mà không tài nào làm được. Đến đây thì em nghĩ là các layer mà mình không tìm ra có thể nằm trong 1 block nào mà mình không tìm hết được . Vậy bác nào có cách nào hiến kế cho em để em có thể chào được nhựng vị khách khônng mời mà vẫn ở thế này không ah. Cãm ơn các bác .

Bác truy cập vào cơ sở dữ liệu của từng Block xem các đối tượng của Block đó thuộc Layer nào.Lệnh Be(Block Edit).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dùng lệnh laymrg để gộp các layer không cần thiết vào layer0 hoặc layer bất kỳ sau đó purge lại.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@tucdrom: Mình đã làm theo cách của bạn rồi,đã tra hết tất cả các block ( nhiều quá.a...) nhưng vẫn không tìm thấy layer mình cần. Thực ra thì bản vẽ của mình cũng đã khá là gọn rồi. Nhưng có thể gòn hơn mà không làm được nên thấy ức thôi. Cãm ơn bạn đã chỉ cho mình .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Baxinhlam :Bác hỏi j,e không hiểu .

Anh qp14 đã chỉ cho em rất là chuẩn rồi. Nhưng em thắc mắc là dù đã làm được điều mình cần, nhưng vẫn không hiểu nhưng layer đấy tại sao laị không thể tìm thấy(không thể chọn được) hoặc không thể xóa nổi. Vậy bản chất của nhưng layer đấy là sao ? Ai đó nói qua cho em hiểu với ah .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhưng em thắc mắc là dù đã làm được điều mình cần, nhưng vẫn không hiểu nhưng layer đấy tại sao laị không thể tìm thấy(không thể chọn được) hoặc không thể xóa nổi. Vậy bản chất của nhưng layer đấy là sao ? Ai đó nói qua cho em hiểu với ah .

By Layer và By Block:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=8804

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo