Jump to content
Invision Community
Sign in to follow this  
lang thang

cad 2015

Recommended Posts

lang thang    0

em cũng mới cài cad 2015, xài cũng ok, nhưng có 1 khó khăn nhỏ nhờ mọi người trong diễn đàn giúp e với: mấy phiên bản cad trước thì chỉ cần pick chuột vào 1 đầu của đối tượng thì có thể kéo dài hoặc ngắn, kéo xiên được..., mà không cần phải dùng 1 lệnh nào cả, trong layout thì dùng rất nhiều để chỉnh khung nhìn..., nhưng trong cad 2015 này thì không làm được, ( có thể là mình không biết chỉnh sửa gì đó thì mới làm được), mong các bác trong diễn đàn giúp mình với...mình cảm ơn tất cả!

lang thang    0

hình đây anh: giả sử mình muốn nối điểm 1 với điểm 2 bằng cách pick chuột vào điểm 1 rồi kéo qua điểm 2, nhưng cad 2015 nó ko làm được, có j giúp mình với...120721_untitled_1.jpg

Hantinhsaycad    378

Bạn pick chuột vào đối tượng có sáng lên ko ?

Chắc là bạn mở thừ file khác rồi ?

Ngoài ra Cad có khác thường gì nữa không ?

lang thang    0

có, mình mở file nào lên cũng vậy hết, cad thì vẫn xài bình thường, chỉ có mỗi trường hợp kia là ko dc thôi.

theanh1482    0

Mình mới cài Autocad 2015, bị lỗi như thế này:

Không mở file trực tiếp bằng cách Double clich vào file cad .dwg, sau khi double click nó báo lỗi như sau: Error executing program! (31).

Bạn nào biết chỉ dùm. Cảm ơn rất nhiều!

hình đây anh: giả sử mình muốn nối điểm 1 với điểm 2 bằng cách pick chuột vào điểm 1 rồi kéo qua điểm 2, nhưng cad 2015 nó ko làm được, có j giúp mình với...120721_untitled_1.jpg

Phím  F9