Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kutoi95

Kích thước trong hình chiếu trục đo

Các bài được khuyến nghị

Mình mới học cad. Hiện tại mình đang dùng cad 2007. Nhưng ghi ghi kích thước cho hình chiếu trục đo (trong 2D) thì k thể ghi thẳng hướng vs dthag minh muốn ghi. mà xiên xiên thế nào ấy. Ai biết chỉ giúp mình cách ghi kich thước hình chiếu trục đo với. Có hình ảnh VD thì rất tôt, mình đang cần gấp. (hướng dẫn luôn giúp mình ghi k.thuoc elip nha). Cám ơn các bạn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có hình ảnh VD thì rất tôt, mình đang cần gấp. (hướng dẫn luôn giúp mình ghi k.thuoc elip nha).

Nếu anh vẽ bằng các lệnh 3D Solid ,  chỉ cần gắn mặt phẳng UCS lên mặt phẳng cần đo là ghi được.

Nếu anh không vẽ bằng các lệnh 3D Soli , anh gửi file hình vẽ lên đây, anh Hai Lúa sẽ bầy cách ghi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu anh vẽ bằng các lệnh 3D Solid ,  chỉ cần gắn mặt phẳng UCS lên mặt phẳng cần đo là ghi được.

Nếu anh không vẽ bằng các lệnh 3D Soli , anh gửi file hình vẽ lên đây, anh Hai Lúa sẽ bầy cách ghi

Giả sử như những hình đó. A ghi kích thước giúp e xem như thế nào. :D.Chỉ rõ giúp e nhé. E dung lệnh Dal rồi demendit. Xong xoay lên, mà cái sỗ kích thước vẫn bị xiên ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo