Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
papu_carolin

Lỗi font chữ thường gặp trong AutoCad...

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các bạn!!! mình đã đọc topic này và cad của mình ko đọc đựoc một số font nay mmình muốn xin filefont đầy đủ , mình cũng doeload theo đưòng link của các bạn nhưng ko đựoc. yahoo của mình. du_xd01@yahoo.com thanks!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào các bác!

em tải máy đồ án mâu về mà mở lên bị lỗi font chữ hết không xem được.E tải mấy font chư về cài vào mà cũng không được

Mong các bác giúp e với.

E xài cad 2008

E cảm ơn mấy bác trước.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/phan_than.dwg

Các bác xem hộ e,xem e thiếu font gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ mọi người sửa lỗi font file này dùm...thanks!

file lỗi font

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người giúp cái bản vẽ này với...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi vẫn đọc được bản vẽ của bạn bằng font vnitimes mà

thanks. đã giải quyết được vấn đề, là font vn....shx

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi với em đã cài font VNI-helve-condense nhưng không hiểu sao khi em mở CAD lên thì máy em lai không đọc được phông này mong các bác chỉ giáo cho em.em chân thành cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một điều mà một số người mới dùng cad không biết đó là lỗi font cad còn do font trong hệ thống nữa các bạn à. Theo mình bạn nên xem text đó dùng font gì rồi bổ xung thêm vào font của window. Bạn có thể gửi cho mình bản vẽ mà bạn mở bị lỗi font để mình xem cụ thể lỗi như thế nào nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nói theo ý mình nhé:

- Nếu bạn chỉnh sửa thì bạn chon đúng style của đối tượng text đó đổi sang font VNswitzerland xong bạn gõ lệnh " RE" để làm mới đối tượng text vừa chuyển font đó.

- Nếu bạn muốn đánh đối tượng text đó bằng font VNswitzerland thì cứ đánh bình thường nhưng phải chuyển bảng mã.

Bảng mã của font này là : Vietware X

Hy vọng là đúng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nói theo ý mình nhé:

- Nếu bạn chỉnh sửa thì bạn chon đúng style của đối tượng text đó đổi sang font VNswitzerland xong bạn gõ lệnh " RE" để làm mới đối tượng text vừa chuyển font đó.

- Nếu bạn muốn đánh đối tượng text đó bằng font VNswitzerland thì cứ đánh bình thường nhưng phải chuyển bảng mã.

Bảng mã của font này là : Vietware X

Hy vọng là đúng!

Thank bạn quan tâm tới vấn đề của mình, nhưng trước khi đặt câu hỏi mình cũng đã làm thử hết mà chẳng được gì cả. thế nên nhờ các bác trên có thể giúp đỡ! Nếu có thể bạn chuyển giúp mình được không! thank nhiều nhé :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có file Cad mà các đối tượng Dtext bị co lại, các chữ cái bị dính sít lại với nhau nhưng khi dùng lệnh Edit kích vào đối tượng Dtext thì chữ trở lại bình thường. Mong các co thủ chỉ giáo cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người giúp e với, e dùng cad7 nhưng bị lỗi font, kiểm tra nó báo thiếu font *VARIES* , 888888888 , TVT1, tìm trên diễn đàn k có thấy, định viết bài mới nhưng cũng k biết làm ntn nên đành ké tý vào pic này mong mọi người giứp đỡ, e gà lắm ^^!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào cả nhà! mình có một file cad copy chỗ công ty về mà cứ bị lỗi font hoài, mặc dù mình đã mày mò tìm cài rất nhiều font nhưng vẫn không thể naod đọc được các bạn ạ, có bạn nào biết chỉ minh với minh gửi file lên cho các bạn xem nha?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay