Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
vminh_ct

làm thế nào để thay đổi dim trog bản vẽ này nhỉ

Các bài được khuyến nghị

vminh_ct    5

Em có bản vẽ này mà không làm cách nào thay đổi chiều cao số của dim ISO-25, mặc dù em đã thay đổi chiều cao text từ 2 xuống 0.1 trong hộp thoại dimeson style với dim của ISO-25 mà chẳng thấy nó nhỏ lại gì cả, hay là tại em cop các khối Block khác bằng lệnh copy thông thường và Paste vào bản vẽ của mình thì nó bị như thê nhỉ. Em cop riêng 1 hình vẽ và paste sang bản cad khác thì lại thay đổi được chiều cao của các số trong DIm???????.

- Tiện đây cho em hỏi luôn làm cách nào copy từ cad sang Word với các text viết bằng font timenewRoman mà không bị lỗi font không.

http://www.cadviet.com/upfiles/Hoi_ve_dim.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tucdrom    642
Em có bản vẽ này mà không làm cách nào thay đổi chiều cao số của dim ISO-25, mặc dù em đã thay đổi chiều cao text từ 2 xuống 0.1 trong hộp thoại dimeson style với dim của ISO-25 mà chẳng thấy nó nhỏ lại gì cả.

-Vẫn thay đổi được mà.Thay đổi trong : Dimstyle/Modify/Text/TextStyle/Height:

Làm xong Apply/OK và nhớ Set Current.

:cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vminh_ct    5

mình không biết nên điều chỉnh độ lớn trong text hight, mình nghĩ text style chỉ dùng để điều chỉnh chiều cao của các dòng text chữ thôi nhỉ, giải thích cho mình ý nghĩa của text hight được không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tucdrom    642
mình không biết nên điều chỉnh độ lớn trong text hight, mình nghĩ text style chỉ dùng để điều chỉnh chiều cao của các dòng text chữ thôi nhỉ, giải thích cho mình ý nghĩa của text hight được không.

-Chiều cao chữ ở Dim chỉ điều chỉnh và thay đổi được nếu các TextStyle(St) bạn tạo ra để mặc định Height = 0.Khi đó nếu bạn muốn điều chỉnh chiều cao chữ thì làm như ở bài viết ở trên của mình.Còn nếu chữ trong Textstyle bạn đã đặt Height rồi thì nếu bạn muốn thay đổi chiều cao chữ trong Dim thì bạn có thể dùng lệnh ed(edit).

-Tốt nhất bạn nên tao các TextStyle cho chữ riêng và cho Dim riêng.

:cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo